Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 13000 จัดมาแล้ว เน้น Bit แปลงไฟล์ ดู HD ประหยัดไฟ เล่นเกมนิดหน่อย รบกวนเพื่อนๆมาดู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 13000 จัดมาแล้ว เน้น Bit แปลงไฟล์ ดู HD ประหยัดไฟ เล่นเกมนิดหน่อย รบกวนเพื่อนๆมาดู

จุดประสงค์หลักๆคืออยากจะเอามาให้มีพื้นที่โหลด Bit เยอะขึ้นนะครับ

แล้วพอดีชอบดูหนัง HD ไม่ทราบว่าจะพอแปลงให้มันไวขึ้นแล้วก็ดูได้ไม่กระตุกไหม

กับสเปคตามนี้

ปล . ทั้งนี้เอามาจากเว็ปของ JIB นะกะซื้อที่นี้ แต่บ้านผมอยู่ใกล้ Zeer ไม่ทราบว่าเพื่อนๆมีร้านแนะนำมะ

CPU : E7300 2.66 GHz.
    M/B : ASUS P5-KPL/1600 <<< ตัวนี้ไม่แน่ใจเพราะก็อปใน กระทู้อื่นมา คือตอนนี้มีHDD IDE 500 GB ไม่ทราบว่าใช้ได้ไหม แล้วก็ IDE Pioneer Writter อีกตัว
    Ram : Kingston 2048/800 * 2
    VGA : 1024/GF-9500 GT SUPER PALIT DDR2 << อันนี้ ไม่รุเลือกอะไรดีอยากให้พอดู HD ได้แล้วก็ประหยัดไฟ ก็เห็นราคาถูกดี เพื่อนๆแนะนำได้
    HDD : Seagate 720/7200 Sata II <<< ผมจำเป็นต้องหา M/B ที่รองรับ ไหมครับ
    Case : เอาบ้านๆ อะครับ
    DVD-Rom : มี Pioneer IDE อยู่แล้ว อยากได้ อีกสักตัวมาไลท์ DVD จะแยกกับไรท์แผ่น Xbox

คือทั้งผมอยากให้ดูแล้วปรับปรุงให้หน่อยครับ

คือใจความจริงๆ อยากได้พื้นที่เพื่อ Bit แล้วก็แปลง HD แหละครับ เพราะจะเอาไปเปิดใน Xbox360แต่ว่า ไม่อยากให้กินไฟมากอะครับ

เพราะเปิดทั้งวันชิมิ ส่วน VGA นี้ผมไม่รู้จะเลือกอะไรดีให้มันประหยัดไฟ แล้วพอดู HD ได้

รบกวนช่วยแนะนำทีนะครับ พอดีว่าจะซื้อที่ Zeer แนะนำร้านก็ดีครับ

ปล. ถ้ามันดูหรือแปลง HD ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ ผมแค่อยากได้เป็น Option เสริม

ร้านที่เซียต้องดูว่าจะเอาแบบซื้อร้านเดียวจบหรือ ซื้อหลายๆ ร้าน ถ้าร้านเดียวจบคงแนะนะ
    big-It ( ผมก็ซื้อร้านนี้หลายชิ้นพอดีว่าต่อได้อะครับ ), jib ก็ดีครับ
    แต่ถ้าจะเลือกเองทีละชิ้นก็ไม่ว่ากันเทียบราคาดูคับ

สเปคที่ว่าดูหนังได้อยู่แล้วครับ แปลงก็ได้

Comment

เหมาะดีครับ ^^ การ์ดจอพอดีกับงบ

Comment

มีงบทั้งหมดเท่าไรครับ

Comment

13000 ครับ + - 1000

ครับ

แล้วที่ผมถามด้านบนนี้ใช้ PSU ของ Case ไหวไหมอะครับ

แล้วไอ้ HDD กับ DVD Writter IDE ทั้ง คู่นี้ใส่ กับ บอร์ดตัวนี้ได้อะเป่าครับ
          Last edited by surawut35; 7 Dec 2008, 00:36:37. Reason: ^^

Comment

ซื้อมาแล้วครับ 14030 อิอิ

จากร้าน Bigit ที่ Zeer ชั้น 2 ริมโซน โน๊ตบุ๊ต แถวร้าน น้องฝ้าย

เขาเปิดใหม่ผมก็เอาซะ พี่คนจัดให้ผมแนะนำดีมากๆครับ ชื่อพี่โส่ย สกินเฮดมาเลย

แกแนะนำดีมากเติมนู้นนี้ให้ผมเยอะแยะเลย ถูกใจกว่าพนักงานหลายๆร้านที่เดินดู

ถึงแม้จะแพงกว่า 100-200 แต่ก็เอา

สเปคตามด้านบนเยยนะ

เปลี่ยนแต่ HDD เป็น 500 GB Seagate

Gforce 9500 GT 512 mb DDR2

บอร์ดเป็น จิ๊กกะไบต์

ปล.ขอบคุณ Overclock ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆที่เข้ามาตอบครับ โดยเฉพาะคุณ moooooza

ไปร้าน Big it ไม่ผิดหวังจริงๆ อีก ปี 2 ปีคงมาให้จัดกันใหม่ ขอบคุณมากครับไปแหละ

Comment

Working...
            X