Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมดี บริการดี ดีคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมดี บริการดี ดีคอม

กระทู้รวบรวมความดี ของ ดีคอม

ของผมนะครับ

ดีคอม รับฮาร์ดดิสผมไปเครม โดยนโยบายบอกว่าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้

แล้วผมได้ดิสกลับมา

จอร์ด มัรอบผ่าข้างๆๆแล้วปิดด้วยวัสดุบางอย่าง

ไม่เป็นไร อย่าดูแค่ภายนอก...

เสียบปั๊บ มีไฟเหมือน LED เล็กๆๆ ตรงขั้วไฟของ sata

สักพักมีควันขึ้น ( ฉิบหาย )

รีบปิดคอมพ์โดยการกระชากปลั๊ก

ต่อจากนั้นเปิดไม่ติด คุณแม่ที่แสนดีเอาไปซ่อม

และทางร้านได้เปลี่ยนฮาร์ดดิสใหม่มา

ดี-คอมอีก แม่จ้าว..................

แล้วผมได้เอา ฮาร์ดดิส รหัส 6RA3XBLV

ทางดี-คอมบอกว่าไม่รับเครม เพราะมีรอยไหม้

อ่า...กูผิด

ยังไม่ได้ทามอารายเลย

เสียบปั๊ปไห้ปุ๊ป

เหตุการร์นี้เกิดขึ้นนานละ

อยากให้ทุกท่านช่วยหาทางแก้ไขให้หน่อย

อยากให้ทางบริษัทรับผิดชอบมากกว่านี้

...............................

คงต้องเสียตังอีกละ

ฮาร์ดดิสเต็ม

http://www.dcomputer.com/proinfo/service/wapol.asp

นโยบาย

http://www.dcomputer.com/proinfo/service/sv_outtime.asp

งง

Comment

ประกันเทพๆ
      555+

Comment

ปกติ HDD Vga Ram MB มีรอยไหม้มันเคลมไม่ได้อยู่แล้วนี่ครับ

Comment

เหอะๆ ช่วงนี้ต้องเลี่ยงนะครับ ไม่เหมือนเมื่อสองสามปีก่อน ดีสมชื่อ

ที่ จขกท. หมายถึง คงประมาณว่า ทำไมมันไม่เปลี่ยนตัวใหม่ให้ แล้วเอาตัวอะไรมาให้ก็ไม่รู้ไงครับ

เสียบใส่เครื่อง แป๊ปเลย เหอะๆ

ผมก็เคยเจอเหมือนกันนะ ไม่ได้เคลมไม่ได้อะไรเลย Seagate 40GB พี่เอาไปซ่อม พอกลับมา เปิดเครื่อง แป๊ปเลย เหอะๆ โคตรเซ็งครับ

แนะนำให้หาแผงวงจรของตัวขนาดเดียวกัน รุ่นเดียวกัน มาเปลี่ยนนะ
          Last edited by dy009; 6 Dec 2008, 22:59:54.

Comment

Originally posted by pumpper View Post
            ปกติ HDD Vga Ram MB มีรอยไหม้มันเคลมไม่ได้อยู่แล้วนี่ครับ
            แต่มันไม่ได้เสียบปั๊ป ไหม้ปุ๊ปครับ

Comment

ติดป้ายประกาศจับ ผู้บริหาร ดีคอมเลยจิ มีคนเคยทำในโรงเรียน โครตฮาเลย (ภาพ) แกล้งเพื่อน 55+ ติดให้รอบบริัษัทมันเลย

Comment

ตาดีได้ ตาร้ายเสีย ทุกยี่ห้องับ แล้วแต่บุญบารมี

Comment

ก้มหน้าก้มตา รับกันไป

Comment

ประกัน D ค...ย

เลี่ยงได้ก็เลี่ยงครับ

Comment

ผมเคยเครมที...HD 80 GB.(มองไม่เห็น) มันบอกซ่อมได้ รอซ่อม 1 อาทิตย์ พอไปรับของ
                      ก็ให้มันลองให้ดู ทำท่านั้น ท่านี้ จะไม่ลองให้ ผมไม่ยอม มันเลยลองให้ดู พอเสียบปุ๊ป
                      เสียงดัง แต๊บ...ๆๆๆๆ วงจรใหม้ครับ ถ้าเอามาเสียบที่บ้าน ใหม้ มันคงไม่รับเครมตามเคย

Comment

Originally posted by sine924 View Post
                        ผมเคยเครมที...HD 80 GB.(มองไม่เห็น) มันบอกซ่อมได้ รอซ่อม 1 อาทิตย์ พอไปรับของ
                        ก็ให้มันลองให้ดู ทำท่านั้น ท่านี้ จะไม่ลองให้ ผมไม่ยอม มันเลยลองให้ดู พอเสียบปุ๊ป
                        เสียงดัง แต๊บ...ๆๆๆๆ วงจรใหม้ครับ ถ้าเอามาเสียบที่บ้าน ใหม้ มันคงไม่รับเครมตามเคย
                        เดี๋ยวทำมั่ง

Comment

ผมพยายามเลี่ยง แต่มันก็เลี่ยงไม่ได้จริงๆ

โดยเฉพาะ HDD เนี่ย

Comment

ผมเคยเคลมได้นะ DCom เนี่ย ชิบไหม่ เขาเปลี่ยนตัวไหม่ไห้ ไม่คิดตังด้วย -*- แค่รอ 1 อาทิต

Comment

Originally posted by Foralive View Post
                              ผมเคยเคลมได้นะ DCom เนี่ย ชิบไหม่ เขาเปลี่ยนตัวไหม่ไห้ ไม่คิดตังด้วย -*- แค่รอ 1 อาทิต
                              โชคดีมากมาย

เคลมตอนไหนหว่า น่าเอาไปเคลมร้านเดียวกาน

Comment

Working...
                              X