Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องการ์ดจอ(ไม่)หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องการ์ดจอ(ไม่)หน่อยครับ

คือตอนนี้ผมมี Speak FX5900 XT อยู่ในมือ และเริ่มไม่พอใจกับความร้อนแรงของเทพตัวนี้แล้ว เลยเกิดไอเดียจะแปลงเทพตัวนี้ให้เทพขึ้น เพราะเคยอ่านเจอเรื่องการโม FX5900 XT จนแรงกว่า 9800XT และยังมีการ Mod Bios ให้เป็น FX 5900 non U แต่หาข้อมูลวิธีการทำไม่ได้ เลยอยากขอคำแนะนำจากท่านเทพทั้งหลายครับ เออและผมก็มีคำถาม 4-5 ข้อจะถามด้วยครับ

1 จะทำทั้ง 2 อย่างขณะเดียวกันได้ป่าวครับ
    2 ถ้าโมแล้วจะแรงขึ้นจริงป่าว
    3 ถ้าโมแล้วจะเปลี่ยนซิ้งดีป่าวครับ
    4 การโมนี้ เป็นการเพิ่มความเร็วทั้งของ GPU และ RAM หรือ แค่ GPU อย่างเดียวครับ
    5 จะอ่านความร้อน GPU ยังไงครับ เห็น OCZ ทำได้ แต่ผมทำไม่ได้อะ

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับ
    Last edited by t-force; 9 Dec 2008, 01:49:54.

เจิมเองก่อน

Comment

ืเงียบเหงาหาวนอยจัง

Comment

ดันก่อนนอน

Comment

ดัน

Comment

up

Comment

ดัน

Comment