Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามว่า ถ้าลาก EN8800GT ด้วย SmartDoctor ดีมั้ยครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามว่า ถ้าลาก EN8800GT ด้วย SmartDoctor ดีมั้ยครับ?

อยากถามเพื่อนๆ ที่ใช้ ASUS EN8800GT หน่อยครับ
    คือผมมือใหม่อยากลองหัด clock ดู เลยอยากถามว่าถ้าใช้ SmartDoctor ลากนี้ดีมั้ยครับ เห็นมันใช้ง่ายดี หรือใช้ Rivatuner จะ work กว่า
    แล้ว EN8800GT ซิงค์เดิม ตัวพัดลมใหญ่ๆ นี้ถ้าลากนี้ไปได้ไกลป่าวครับ
    มันลากได้ประมาณเท่าไหร่ครับ โดยไม่ต้องเปลี่ยนซิงค์

ขอบคุณครับ

Rivatuner น่าใช้กว่าครับ ไม่ค่อยกิน startup

Comment

ผมเคยลง SmartDoctor ลงแล้วรู้สึกว่ามันรวน ๆ แปลก ๆ ก็เลยใช้ Rivatuner ลากเอาแทนครับ แต่ใช้ Rivatuner จะดีกว่านะครับ เราแค่ตั้งค่าความเร็ว Core กับความเร็ว Ram เท่านั้น เพราะความเร็ว Sheder มันจะวิ่งตามความเร็ว Core ให้เลย ไม่ต้องตั้งค่าเอง แต่ถ้าใช้ SmartDoctor ต้องตั้งค่าทั้ง 3 เองหมด

EN8800GT ผมกล้าลากไปที่ความเร็ว Core 700 ความเร็วแรม 2000 ตามรุ่น Top ที่เป็นตัว Overclock มาจากโรงงานแค่นั้นครับ มากกว่านี้กลัวพัง

ส่วนพัดลม ถ้าท่านมีเงินเหลือซัก 1300 ก็ซื้อมาเปลี่ยนดีกว่าครับ เพราะพัดลมตัวนี้มันยังสกัดความร้อนได้ไม่ดีนัก ก่อนเปลี่ยนพัดลมความร้อนอยู่ราว ๆ 55 ในสภาวะปกติ เวลาเล่นเกมล่อไปเกือบ 70 พอเปลี่ยนพัดลมแล้วสภาวะปกติอยู่ที่ 47-48 เคยลองเบิร์นการ์ดจอกันสุด ๆ ก็อยู่ที่ 58 เท่านั้น เวลาเล่นเกมก็ไม่ร้อนขนาดนั้นด้วย อยุ่แค่ 53-55 เอง

Comment

Working...
      X