Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยคับ งง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยคับ งง

ผมจะซื้อ Core 2 E8400 แต่ผม งง กับคำว่า E0 มันคืออะไรคับ ช่วยอธิบายทีคับ แล้วมันดียังไงคับ

ขอบคุงงับ

แล้วถ้าจะซื้อ จะดูยังไงคับว่ามันเป็น E0 ละป่าว

Comment

E0 คือค่าศักย์ไฟฟ้ามาตรฐานครับ ******0 ต้องอยุบนตัว E นะ ******
      เอ้ยผิดเรื่อง เหอๆ

Comment

ขอความรู้จาก อาจารย์ทุกท่านอีกหน่อยนะคับ

คือตอนนี้ผมใช้ P4 3.0 กับเมนบอร์ด MSI 945GCM7 V2

อยากให้ อาจารย์ทุกท่านช่วย เปรียบเทียบ cpu ตัวไหนว่า แรงแล้วก็คุ้ม ใช้เล่นเกม เป็นหลักครับ

1. Core 2 Duo E8400
        2.6000+ ATHLON X2
        3.PHENOM 9650

ปล. ถ้าเป็นข้อ 2. 3. ต้องใช้เมนบอร์ดตัวไหนถึงดีครับ ขอบคุงมากๆคับ

Comment

Originally posted by loveme69 View Post
          ขอความรู้จาก อาจารย์ทุกท่านอีกหน่อยนะคับ

คือตอนนี้ผมใช้ P4 3.0 กับเมนบอร์ด MSI 945GCM7 V2

อยากให้ อาจารย์ทุกท่านช่วย เปรียบเทียบ cpu ตัวไหนว่า แรงแล้วก็คุ้ม ใช้เล่นเกม เป็นหลักครับ

1. Core 2 Duo E8400
          2.6000+ ATHLON X2
          3.PHENOM 9650

ปล. ถ้าเป็นข้อ 2. 3. ต้องใช้เมนบอร์ดตัวไหนถึงดีครับ ขอบคุงมากๆคับ
          ถ้าเล่นเกมเป็นหลักก็ E8400 ไปเลยครับ แรงคุ้มค่าตัวที่สุดแล้ว ยิ่งถ้า oc ด้วยแล้วยิ่งสุดคุ้มเลย

Comment

ถ้าจะดูว่าเป็น E0 มันต้องดูจาก week ของ cpu อ่ะครับ

Comment

ตามนันัคับ

Comment

Working...
              X