overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 16 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 316

Thread: HOT!กราบวิงวอนขอความช่วยเหลือเพื่อนสมาชิกที่โดนนาย"ธีรพร ทั่งทอง(อ๋อง)user:itimz"โกง!

OverclockZone Member matao's Avatar

Unhappy HOT!กราบวิงวอนขอความช่วยเหลือเพื่อนสมาชิกที่โดนนาย"ธีรพร ทั่งทอง(อ๋อง)user:itimz"โกง!

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=310470
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=317898

สืบเนื่องจากสองกระทู้ข้างต้นที่มีการประกาศแจ้งเตือน และติดตามตัว นายธีรพร ทั่งทอง ซึ่งฉ้อโกงหลอกขายสินค้าในเวปบอร์ดของเรา
    โดยแอบอ้างชื่อในการซื้อ-ขายว่าเป็น นายพล ชอกหอม โดยให้โอนเงินเข้าบัญชีออมทรัพย์ ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาโรบินสันศรีราชา เลขที่ 814-224342-3 ของ น.ส.รพีพรรณ จันทะวงษ์
    นอกจากนี้ยังหลอกขายสินค้าในเวปบอร์ดอื่นๆ อีก เช่น

thaisecondhand.com
    sanook.com
    pantip.com
    trekkingthai.com
    gconsole.com
    play3thai.com
    flashfly.net เป็นต้น

ซึ่งผมสามารถรวมรวมรายชื่อเพื่อนสมาชิกผู้ได้รับบาดเจ็บ (ที่เปิดเผยตัวตน) ทั้งที่ได้เงินคืนแล้ว และที่ยังไม่ได้เงินคืนดังต่อไปนี้

matao
    rainbowchaser
    Spy-Th
    Kenggggg
    plypha
    rukawara2
    Gunandrose
    BPonline
    packhuso
    jomisgod
    kiatti007
    marky
    aayterzaa
    packhuso
    sudarath456
    sandy555
    nestra

เนื่องจากทางตำรวจออกหมายเรียกให้ผู้ต้องหามามอบตัวเพื่อสอบปากคำถึง 3 ครั้งแล้ว แต่ไม่ได้รับการติดต่อขอเข้ามอบตัวแต่อย่างใด (คาดว่าถายใน 3-4 วันหมายจับคงตามมาครับ) ประกอบกับผู้ต้องหามีพฤติกรรมข่มขู่คุกคามพยาน (น.ส.รพีพรรณ จันทะวงษ์)
    ตำรวจจึงได้ทำสำนวนคดีเป็นคดีอาญาแล้วครับ - ฉ้อโกงประชาชน ยอมความไม่ได้ (ถึงผมยอมถอนแจ้งความตอนนี้ แต่ทางตำรวจไม่ยอมแล้วครับ)ทางสารวัตรสอบสวน พ.ต.ท.ดำรงค์ บุญวิไลวงศ์ ต้องการรวบรวมข้อมูลจากเพื่อนสมาชิกผู้เสียหายทุกๆท่านครับ โปรดส่งข้อมูลสำเนาบันทึกประจำวัน ณ สน. ที่ท่านไปแจ้งความไว้ (พร้อมเซ็นรับรองสำเนาเอกสารถูกต้อง) มาให้ผมด่วนเลยครับ
    เอาหมดทุกๆคนเลยนะครับ ทั้งท่านที่แจ้งความแล้วมันคืนเงิน และยังไม่ได้เงินคืน เพื่อนสมาชิกที่ยังไม่ได้แจ้งความก็แจ้งความ ณ สน. ที่ท่านโอนเงินแล้วส่งมาให้ผมด้วยครับ เงินน้อยหลักร้อย-หลักพัน ก็แจ้งความไว้ครับ ตอนนี้ต้องการจำนวนผู้เสียหายมากเท่าไหร่ยิ่งเป็นประโยชน์ต่อรูปคดีครับ

ช่วยๆกันนะครับ ถือว่าร่วมกันทำความดีจับคนเลว ส่งท้ายปีครับผม

สถานะการณ์ล่าสุด ผู้ต้องหาทนแรงกดดันไม่ไหวติดต่อขอมอบตัวกับตำรวจแล้วครับ
    ในวันอังคารที่ 9 ธันวาคม 2551 เวลา 12:00 น. (สน.ลาดพร้าว)

ชั่งใจอยู่นานเหมือนกันครับว่าจะประกาศให้ทราบโดยทั่วกันดีมั๊ย เกรงว่ามันจะป๊อดหายหัวไปอีก แต่วิเคราะห์แล้วเราผู้สุจริตชน ทำอะไรย่อมเปิดเผย ถึงมันจะหนียังไงก็ไม่พ้นหรอกครับ

================================================================
    9 ธ.ค.51 ผู้ต้องหาเข้ามอบตัวแล้วครับ(ไม่ถึงหมายจับแฮะ) ผมในฐานะโจทก์ ก็ไปฟังคำให้การด้วย

ข้อหา อ้างตนเป็นบุคคลอื่นกระทำการฉ้อโกงในที่สาธารณะ (คุก 2 ปีครับ เฉพาะคดีผม ผมยังไม่ถอนแจ้งความนะครับ คงมีเรียกค่าเสียหายกันสักตั้ง)

ผู้ต้องหาให้คำรับสารภาพว่าโกงจริงครับ แต่เนื่องจากทางตำรวจต้องสอบพยานเพิ่มเติม (ชื่อผู้โดนแอบอ้าง นายพล ชอกหอม ศักดิ์เป็นพ่อของผู้ต้องหา) สารวัตรเลยเขียนสำนวนเป็นว่าผู้ต้องหายังให้การภาคเสธอยู่ ให้กลับไปตามนายพล ชอกหอม มาสอบปากคำเพิ่มเติมพร้อมกับผู้ต้องหาในภายหลังครับ แต่ไม่ต้องห่วงคดีตอนนี้คืบหน้าไปไม่ต่ำกว่า 75% แล้วครับ พิมพ์ลายนิ้วมือ เซ็นชื่อรับทราบสำนวน ข้อกล่าวหาทุกอย่าง ไม่ต้องกลัวว่าเค้าจะหนีครับ

ในเบื้องต้นนี้ผมถามเค้าว่าแล้วผู้เสียหายรายอื่นๆล่ะ คุณจะชดใช้เค้ายังไง จะให้ทุกๆคนดำเนินคดีเหมือนกับผมเลยมั๊ย จะได้วิ่งรอกขึ้นโรงพักทั่วประเทศแน่ เค้าบอกว่าขอเวลาเงินเดือนออกสิ้นเดือนจะใช้คืนให้หมด ผมเลยบอกให้เค้าติดต่อไปหาผู้เสียหายคนอื่นๆ เองแล้วกัน เพราะถ้าจะประสานผ่านทางผมมันก็คงไม่สะดวกเท่าที่เค้าจะติดต่อไปเอง เค้าอ้างว่าทำเบอร์คนที่โกงหายไปหมดแล้ว (เยอะจัด)

ฉะนั้น ผมขออนุณาต mail เบอร์โทรศัพท์ของผู้ที่ได้รับบาดเจ็บ(ที่ยังไม่ได้รับเงินคืน)ไปให้ผู้ต้องหานะครับ (ตกลงกันเองเน้อ)
    ผมจะคอย update เจ้าทุกข์ที่แสดงตัวเรื่อยๆ นะครับ

1. PlyFha พี่เหมี่ยว
    2. Gunandrose คุณกานต์
    3. rukawara2 คุณโหน่ง
    4. Sandy555 คุณธีระศักดิ์ แซ่บุ่น
    5. sudarath456 คุณเตย
    6. nestra คุณอนันต์
    7. den885 คุณเด่น (PM มาหาผม โดนไป 2 พัน ได้คืนมาพันเดียว)
    (7 ท่านนี้ถ้าผู้ต้องหาโทรไปหาท่านแล้ว บอกผมด้วยนะครับ)

ส่วนท่านอื่นๆ ก็แจ้งชื่อ - เบอร์ติดต่อมาให้ผมได้ครับ แล้วผมจะส่ง เบอร์โทรของท่านไปให้มันอีกที หรือท่านจะ mail ไปหาผู้ต้องหาเองก็ได้ครับ aongzhot@hotmail.com

เชื่อมั๊ยครับไม่คำขอโทษซักแอะ ไม่ใคร่จะสลดเลยล่ะ

======================================
    ผมโทรไปถามความคืบหน้ากับสารวัตร ท่านบอกว่าเดี๋ยวก็ส่งฟ้องศาลแล้วครับ (น่าจะหลังปีใหม่)

ผู้เสียหายทุกๆท่านปีหน้าเตรียมพร้อมทำตัวให้ว่างด้วยนะครับ แล้วผมจะโทรไปหาทุกๆท่านอีกที ขอความกรุณามาเป็นพยานในชั้นศาลด้วยนะครับ
    รูป รูป
    Last edited by matao; 24 Dec 2008 at 18:11:16.

OverclockZone Member matao's Avatar

ส่งเอกสารมาให้ผมที่
    ชิดชัย บุตแสง
    สำนักการศึกษาระบบสารสนเทศ สถาบันบัณฑิตพัฒนบริหารศาสตร์
    118 หมู่3 ถ.เสรีไทย แขวงคลองจั่น เขตบางกะปิ กรุงเทพฯ 10240
    (อ้น : 086.787.6257)

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมกับสารวัตรสอบสวนเจ้าของคดีได้ครับ พ.ต.ท.ดำรงค์ บุญวิไลวงศ์ (สน.ลาดพร้าว) เบอร์โทรศัพท์ 086.505.7225, 086.309.3863 ขอบอกว่างานนี้สารวัตรท่านสวมหัวใจสิงห์ เอาจริงแล้วครับ
    Last edited by matao; 7 Dec 2008 at 10:41:00.

OverclockZone Member Ni-Cha's Avatar

เลวเนาะ

OverclockZone Member m598's Avatar
    แยกห้วยขวาง-รัชดา

หมดอนาคตแน่งานนี้ อายุพึ่ง 22 เองคิดสั้นแท้ๆ

danint's Avatar
    062 521 4535 สาทร เจริญกรุง63 จันทน์42 BTSตากสิน

จริงด้วย

OverclockZone Member guyo's Avatar

มากันเยอะจังช่วงสิ้นปี

OverclockZone Member Iheerman's Avatar
    Computer Science Of Mahasarakham University

ไม่น่ารอด

OverclockZone Member Like's Avatar

เอามันให้หนักไอ้พวกนี้

OverclockZone Member phollachan's Avatar

เสียหมดเลย

OverclockZone Member phoungphen.t's Avatar
    บ้านแพ้ว โชคชัย4

เต็มที่

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

มันมาอีกแล้ว

OverclockZone Member mee-soundman's Avatar

แย่จริงๆ

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

เดี๋ยวผมจะ PR ช่วยประสามสัมพันธ์ที่เวปอื่นให้ครับ

OverclockZone Member suddenly's Avatar
    ฝั่งธน เจริญนคร สำเหร่

รอดยากแล้วคับ

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

ดันไป....ให้เห็นกันทุกคน

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

ใครเป็นสมาชิกของ Gconsole ช่วยประชาสัมพันธ์ต่อด้วยครับ

เผอิญผมไปเจอมา มีคนแจ้งความไว้แล้ว

Thumbs up

Quote Originally Posted by มหาชะนี View Post
    เดี๋ยวผมจะ PR ช่วยประสามสัมพันธ์ที่เวปอื่นให้ครับ
    ขอบคุณมากครับ ท่านมหาชะนี มี MOD ตามงานอย่างนี้ชื่นใจจริงๆ

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

ลายมือ อ่านโค....ตร ยาก....
    แต่ก็สวยกว่าลายมือผม
    ...อิอิ ดันไป อย่าให้ตก

OverclockZone Member Amagin's Avatar
    อยู่เจียงใหม่เน้อ

ทำให้เป็นคดีประวัติศาสตร์ไปเลยครับ อย่าไปยอม จะได้ไม่มีคนกล้าทำอีก

โพสไว้ที่ trekkingthai ไว้ 1 ที่

http://board.trekkingthai.com/board/...opic_id=147584

Page 1 of 16 12345 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks