overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 12 of 12

Thread: เรื่องประหลาด gears of war 2

OverclockZone Member ootpang's Avatar
    ข้างๆเซเบอร์จัง

Default เรื่องประหลาด gears of war 2

ใครยังไม่ได้เล่น หรือ ไม่อยาก ฟัง สปอย ก็ ข้ามกระทู้นี้ไปนะครับ แต่ ผมเป็นพวก สอดรู้สอดเห็นอิอิ
    จากที่ผม ไปดู วีดีโอ ในยูทูป มา ดู ตอนจบ หน่ะครับ มีอะไร พิลึกๆ อยู่ ท้ายเครดิต เป็นเสียงชายแก่ๆ
    พูด ว่า นี่คือ อดัม ฟินิกส์ มีใครอยู่ที่นั่นไหม มีใครได้ยินไหม (ซ้ำ) นี่คือ อดัม ฟินิกส์ มีใครได้ยินไหม เป็นไปได้ ไหม ว่า จะมีอีก ภาค อยากเล่น แล้วใครคือ อดัม ฟินิกส์ หรือ จะเป็น พ่อ ป๋า มาคัส เรา

OverclockZone Member streetsoulz's Avatar

Spoil
    ตัวเรานั้นไปจมเมือง Jacinto เพื่อทำลายพวก Locust ใต้ดิน ครับ แล้วตอนจบพ่อเรา อัม ฟีนิกส์ก็ติดต่อมาจากไหนก็ไม่รู้ว่า แล้วพูดเป้นนัย ๆ ว่า พวกนายทำไมอะไรลงไปรู้มั้ย !!!

OverclockZone Member amop's Avatar
    ถ.ศรีนครินทร์ เทพารักษ์ สำโรง 085-9105772

ภาค2มันมาแล้วหรออครับ

OverclockZone Member

มาไม่รู้แต่ที่แน่เค้าบอกไม่ลง PC แมร่งโครตซวยเลยครับที่บ้านกก็ไม่มี XBOX360 ซ่ะด้วยแต่เท่าที่ผมเล่นเกมส์นี้มันส์มากเหมือนรบกันจริงคือตั้งพิงกำแพงแล้วมุมมองแบบบุคคลที่ 3 แล้วเล็งยิงนี่เป้นอะไรที่ชอบมากแต่มุมมองแบบที่ 1 ก้ชอบในระดับนึงแต่ไม่มาก

OverclockZone Member xzin's Avatar
    ลาดพร้าว จตุจักร สะพานควาย อนุเสาวีรีย์ เกษตร งามวงวาน บางกะปิ มีนบุรี หนองจอก

มีแผ่น แต่ เครื่องโดนแดง T T

น่าเส้าใจอยากเล่น 555+

Quote Originally Posted by ootpang View Post
    ใครยังไม่ได้เล่น หรือ ไม่อยาก ฟัง สปอย ก็ ข้ามกระทู้นี้ไปนะครับ แต่ ผมเป็นพวก สอดรู้สอดเห็นอิอิ
    จากที่ผม ไปดู วีดีโอ ในยูทูป มา ดู ตอนจบ หน่ะครับ มีอะไร พิลึกๆ อยู่ ท้ายเครดิต เป็นเสียงชายแก่ๆ
    พูด ว่า นี่คือ อดัม ฟินิกส์ มีใครอยู่ที่นั่นไหม มีใครได้ยินไหม (ซ้ำ) นี่คือ อดัม ฟินิกส์ มีใครได้ยินไหม เป็นไปได้ ไหม ว่า จะมีอีก ภาค อยากเล่น แล้วใครคือ อดัม ฟินิกส์ หรือ จะเป็น พ่อ ป๋า มาคัส เรา
    สปอยโฮกกกกกก

อดัมคือพ่อของมาคัส รู้จักกับราชีนีของพวกโลคัสแต่ความสัมพันธ์นี่ไม่รู้(ในเกมส์ไม่ได้อธิบายอะไร)

ตอนจบฝ่ายมนุยษ์จมเมืองสุดท้ายของตัวเองเพราะเชื่อว่าจะทำให้น้ำทะเลไปท่วมฐานใต้ดินของพวกโลคัสจมน้ำป๋อมแป๋มตายเรียบ (ระหว่างเล่นจะมีฉากที่ 4 กายสิทธิ์บุกถล่มรังโลคัสแล้วไปเจอข้อมูลในคอมของพวกโลคัสเป็นเสียงของอดัมบอกถึงแผนที่ให้จมเมืองซะเพื่อให้น้ำท่วมเมืองใต้ดินของโลคัส)
    แต่จากตอนจบแน่นอนว่าฝ่ายมนุษย์เขางอกอีกแล้ว จากเสียงพูดของอดัมตอนท้ายเครดิต(น่าจะเป็นตัวจริง) ว่าพวกเอ็งทำเบื๊อกอะไรกันฟระฟายจริง ๆ โดนหลอกแล้วโว้ววววว

OverclockZone Member TheJackal's Avatar
    Somewhere in Sometime

เมือง jacinto ฐานที่มั่นสุดท้ายของมนุษย์ บน Sera ก็เรียบไปด้วยประการ ณ ฉะนี้

ที่นี่จะไปอยู่ไหนเนี่ย

Gears เอ๋ย

OverclockZone Member Nightcraw's Avatar

ผมเล่นแต่โหมด Multi Player กับเพื่อนที่ร้าน

เล่นระดับ Hardcore แรกๆศัตรูน้อย พอสบาย

แต่พอเจอ Wave 29 , 30 ท้าทายสุดสุด

OverclockZone Member enzigerz's Avatar

ไม่มีอะไรน่าเสียใจไปกว่ามันไม่ลง pc นี่ผมต้องไปเล่นร้านเกมเเถวบ้านเอานะจำใจทน
    เเต่ภาคนี้ไม่บูมเท่าภาคก่อนเเต่ภาพสวยกว่ากันเยอะมากครับ ลองมาเเล้ว

จะซื้อ xbox ก็เพราะเกมส์นี้แหล่ะ

OverclockZone Member Zarcorn's Avatar

เหมือนกันครับ อยากได้ XBOX เพราะ gears of war กับ Halo แต่ก็อยากได้ PS3 เพราะ god of war 3 กับ killzone 2 นี่แหละครับ

OverclockZone Member ZomKunG's Avatar

ณ เวลานี้ไม่ประกาศลง PC จริง

แต่ก็ไม่แน่เหมือน MERC 2

Bookmarks

Bookmarks