Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะ อัฟ CPU ใหม่ครับ แนะนำทีเอาแบบไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะ อัฟ CPU ใหม่ครับ แนะนำทีเอาแบบไหนครับ

ผมซื้อเครื่องมาใหม่ครับ สิ่งที่ อัฟเพิ่มไปก็มี ดังนี้

1. เพิ่มแรม อีก 2Gb รวมเป็น 2512Mb

2. ใส่ การ์ดจอใหม่ครับ http://www.amazon.com/PNY-VCG84512SP.../dp/B001D72NE0 (ไม่แน่ใจ เท่าไรครับ แต่ผมก็ว่าใช่ดูจากกล่องแล้ว)

ตอนนี้ผมอยากเปลื่ยน CPU ใหม่ครับ ท่านใดเก่ง AMD ช่วยผมทีน่ะครับ ว่าเครื่องผม
    มีความสามารถ ใส่ได้ถึงแค่ไหน เอาแบบ สูงสุดเลยน่ะครับ

เอาพัดลม CPU ใหม่ด้วยน่ะครับ แนะนำทีครับ

( อยาก OC แต่ทำไม่เป็นครับ เครื่องรุ่นนี้มันทำได้ป่ะครับ ถ้าได้ลองแนะนำทีน่ะครับ เอาแรงกว่าเดิม หน่อยครับ )

ไม่รู้ต้องเอารูปไหนเลยเอามาหมดเลยครับ ขอโทษด้วยน่ะครับ

เครื่องของผมซื้อมาจาก Acer รุ่น Aspire M1201

Link http://www.acer.co.th/v2008/product_...p?id=686&cat=6

ปล.นั่งรอคำตอบ ครับ อิอิ

ตังอ่ะมีอยู่เท่าไรล่ะ
    ใช้งานแบบไหนด้วย

Comment

จาได้บอกถูก

Comment

3000 คับ ไม่เกินนี้

Comment

ใช้งานแนวไหน
          เล่นเกมส์หรือ
          ทำงานออฟฟิซทั่วไป

Comment

Originally posted by jax88 View Post
            ใช้งานแนวไหน
            เล่นเกมส์หรือ
            ทำงานออฟฟิซทั่วไป

เกมส์ครับ

Comment

ดูจากสเปกแล้วใส่ได้ถึง Phenomx4 95W งบ3พัน 9550ก็ไม่พอ งั้นลอง6000+จิ ยอดฮิต พิมพ์นิยม

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
                ดูจากสเปกแล้วใส่ได้ถึง Phenomx4 95W งบ3พัน 9550ก็ไม่พอ งั้นลอง6000+จิ ยอดฮิต พิมพ์นิยม
                มันสูงสุดแล้วเหรอครับ มันเป็น x2 รึเปล่าครับ

แล้วถ้าเพิ่ม งบ เป็น 4 พัน ละครับจะได้ถึงไหนครับ

เอาเป็นว่าแบบนี้แล้วกันน่ะครับ บอก รุ่นที่ผมใส่ได้ ตามด้วยราคา ครับ อิอิ

ปล.บอกราคาด้วยก็ดีครับ ประมาณเอาก็ได้ ขออภัยน่ะครับ ที่ถามเยอะไปหน่อยครับ
                Last edited by CrAzYdOg; 7 Dec 2008, 11:19:50.

Comment

ไปซื้อ HD4670 มาใช้ดีกว่ามั้งครับ

ใส่ CPU ตัวใหนเข้าไป ถ้ายังเป็น GF ตัวเดินก็ไม่มีผลอะไรต่อการเล่นเกมส์หรอกครับ อย่างเก่งก็ ดีขึ้นมานิดๆ แทบไม่ต่าง นอกจาก ทำงานทั่วๆไปดีขึ้นครับ ไม่ใช่ เกมส์

Comment

Originally posted by CrAzYdOg View Post
                    มันสูงสุดแล้วเหรอครับ มันเป็น x2 รึเปล่าครับ

ปล.บอกราคาด้วยก็ดีครับ ประมาณเอาก็ได้
                    6000+ ก็ประมาณ3พันต้นๆถึง3พันปลายๆ แล้วแต่รุ่น X2 คับผม (แรงด้วยละ)

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      ไปซื้อ HD4670 มาใช้ดีกว่ามั้งครับ

ใส่ CPU ตัวใหนเข้าไป ถ้ายังเป็น GF ตัวเดินก็ไม่มีผลอะไรต่อการเล่นเกมส์หรอกครับ อย่างเก่งก็ ดีขึ้นมานิดๆ แทบไม่ต่าง นอกจาก ทำงานทั่วๆไปดีขึ้นครับ ไม่ใช่ เกมส์
                      อืม มีเหตุผลน่าคิดเหมือนกัน

เกมส์ส่วนมากมันใช้หัวเดียว คล็อกให้มันหน่อยนึง แล้วเอาเงิน 3000 บาทไปหาการ์จจอแรงๆ

น่าจะดีกว่านะ

เห็นด้วย

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                        อืม มีเหตุผลน่าคิดเหมือนกัน

เกมส์ส่วนมากมันใช้หัวเดียว คล็อกให้มันหน่อยนึง แล้วเอาเงิน 3000 บาทไปหาการ์จจอแรงๆ

น่าจะดีกว่านะ

เห็นด้วย
                        Clock ไง อะครับ ผมไม่เป็นจิงๆ รบกวนขอกระทู้ที่เกี่ยวกับ OC ของผมทีครับ หรือ กระทู้ที่ผมสามารถทำตามได้ทีครับ

แต่ตอนนี้ผมก็ใส่ การ์ดจอ 512 Mb แล้วอ่ะครับ

ลืมบอกครับ ผมเล่นเกมส์ PES2009 ครับ มันกระตุกหน่อยครับ

ตกลงว่าผมจะทำการ OC แล้วเอาเงินไปซื้อการ์ดจอใหม่ หรือ ซื้อ CPU ใหม่ดีครับ แนะนำที

ถ้า OC รบกวนขอกระทู้ด้วยครับ
                        Last edited by CrAzYdOg; 7 Dec 2008, 11:55:30.

Comment

8400GS ไม่ได้แรงไรมากมายนะกับการเล่นเกม
                          ส่วนการOC มันก็ต้องใช้เวลาศึกษาหน่อย ผมก็ดูจากกระทู้เก่าๆพอเป็นแนวทาง ครูพักลักจำไปเรื่อย เดี๋ยวก็เป็นเอง

Comment

Originally posted by CrAzYdOg View Post
                            Clock ไง อะครับ ผมไม่เป็นจิงๆ รบกวนขอกระทู้ที่เกี่ยวกับ OC ของผมทีครับ หรือ กระทู้ที่ผมสามารถทำตามได้ทีครับ

แต่ตอนนี้ผมก็ใส่ การ์ดจอ 512 Mb แล้วอ่ะครับ

ลืมบอกครับ ผมเล่นเกมส์ PES2009 ครับ มันกระตุกหน่อยครับ

ตกลงว่าผมจะทำการ OC แล้วเอาเงินไปซื้อการ์ดจอใหม่ หรือ ซื้อ CPU ใหม่ดีครับ แนะนำที

ถ้า OC รบกวนขอกระทู้ด้วยครับ
                            แค่ PES ไม่จำเป็นต้องocก็ได้มั้ง ซ์้อกาดจอใหม่ก็น่าจะเอาอยู่ละ ลื่นๆ อีกอย่างการ์ดจอความแรงไม่ได้อยุ่ที่ขนาด mem หรอกนะครับ^^

Comment

Working...
                            X