Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตกลงว่า 9800GTX+ มันเป็น 65 nm หรือ 55 nm คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตกลงว่า 9800GTX+ มันเป็น 65 nm หรือ 55 nm คับ

ตกลงว่า 9800GTX+ มันเป็น 65 nm หรือ 55 nm คับ เห็น GPU Z ออกมาหลายตัวแล้วคับ แต่ ก็ยังเห็น 9800GTX+ เป็น 65 nm อยู่เลยคับ เลยอยากทราบว่า 9800GTX+ มัน เป็น 55nm จิงหรือเปล่าคับ

อืม...ไม่รู้ อะ
    จะ 65 หรือ 55 nm. ผมก็ยังใช้อยู่ หิหิหิ (ไม่ค่อยสนใจ)
    แรง ถูก เป็นใช้ได้

Comment

เขาว่า 55 นะ gpu-z มันยังไม่ออกตัวใหม่เลย เห็น 65

Comment

55nm ครับ

Comment

สงสัยมันเห็น9800gtx+เป็น9800gtxมันเลยเหมารวมว่า65

Comment

ผมไม่รู้ผมใช่ 4850 ^^"

Comment

Originally posted by benzunseen View Post
              ผมไม่รู้ผมใช่ 4850 ^^"
              สี่พันห้า +0+

Comment

ไม่แน่ใจคับ ดูของ EVGA 9800GTX+ ตัวการ์ดยาว GPU-Z บอก 65nm แต่ EVGA 9800GTX+ ตัวใหม่ การ์ดสั้น GPU-Z บอก 55nm - -"

ชักงง แหะๆ

Comment

ปัญหา คือ GPU-Z แสดงผลเป็น 55 ใช่มั้ยครับ

ลองอ่าน คห. นี้ครับ

the name is obtained directly from the driver, blame the driver makers for that

when shrinking g92 nvidia forgot to update the revision number, it is still A2 like the 65nm gpus. so far i havent found a way to reliably detect if the gpu is 55nm or 65nm
                  http://forums.techpowerup.com/showthread.php?t=68857

เค้าเป็นใคร !?!

เค้า คือ W1zzard คนที่เขียน GPU-Z(และ ATiTool) ครับ

ถ้าปัญหามันแค่ไม่ได้ ใส่ revision number ลงไปในไดร์เวอร์ เรื่องนี้ก็แก้ไม่ยากเลยครับ ใช่มั้ยครับ

เขียน CUDA ยังยากกว่าอีก ยังทำกันได้ แต่... ทำไมถึงไม่ใส่ซะที ไดร์เวอร์ออกต่อจากนั้น มาตั้งหลายตัวแล้ว อันนี้น่าคิดครับ

ขอให้ถกกันด้วยเหตุ ด้วยผล ด้วยหลักฐานนะครับ ^^

Comment

จริงๆผมเชื่อว่าเป็น 65nm มาตั้งแต่ก่อนซื้อแล้วล่ะ แต่ก็ไม่ได้สนใจ เอาเป็นว่าแรงสมราคาก็พอแล้ว

Comment

บางตัวที่ใหม่ๆใส่มาแล้วนะครับ อยากให้คนใช้ palit คนนั้นเอามาโชวอีกจัง จำชื่อไม่ได้ เปิดผ่านๆ
                      แต่จริงๆตั้งแต่ สิงหาเขาก็แงะกันมดทุกยี่ห้อแล้วนี่

Comment

NVIDIA_G92.DEV_0612.1 = "NVIDIA GeForce 9800 GTX/9800 GTX+" >>>>>> 65nm

NVIDIA_G92.DEV_0613.1 = "NVIDIA GeForce 9800 GTX+" >>>>>> 55nm

น่าจะนะครับ มันเลยแก้ไขกันลำบาก มั้งนะครับ

Comment

55 คับ...

แกะดูชิปได้เลย..........

Comment

เอา สัก อัน ดิ๊ // จากคน มีตังค์

Comment

ไม่ทราบ แต่ในGPU-Z ผมมันขึ้น 65 แต่ก้เย็นกว่าการ์ดตัวเก่าก็โอเคละครับ

Comment

Working...
                              X