Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับปัญหา CRYSIS กับ .dll ในVista Ultimate

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับปัญหา CRYSIS กับ .dll ในVista Ultimate

เรื่องของเรื่องคือ

ผมลง CRYSIS ลงบน VISTA Ultimate 32 bit

ลงเสร็จกดเข้าเล่น ปรากฏว่ามีข้อความขึ้นมาว่าระบบขาด d3dx10_34.dll

ก็หาโหลดมาใส่ คราวนี้ตรงนี้ผ่าน สักพัก มีข้อความนี้เด้งมาอีก

ขาด XINPUT1_3.dll /- - อีกแ้ลวรึ

ก็หามาใส่ แล้วก็กดเข้าเกมส์อีกรอบ

ครานี้ ผมงงเปงไก่ตาแตกหาทางแก้ไม่ได้เลย

ผมไม่รู้จริงๆว่าเกิดจากอะไร

กดเข้าเกมแล้ว ปรากฏว่าหน้าจอมืดตื๋อเลยครับ โผล่มาแต่เม้าเคอเซอร์ของเกม

แต่หน้าจอไม่มีภาพอะไรเลย มีแต่เคอเซอเม้าอ่ะครับ

ฟันธงให้ทีว่าเป็นเพราะอะไร และแก้ยังงัยครับ

ใจอยากเล่น DX10 เต็มๆ อยากเห็นแสงเงา ในป่าดงดิบของจริง ช่วยทีนะครับ

หรือต้องลง 64 บิท

เล่นไม่ได้ ใครช่วยทีครับ

Comment

เปลี่ยน ไดร์เวอร์ VGA ดู
      Last edited by TWK.; 7 Dec 2008, 13:49:25.

Comment

ลงแล้ว ไม่หายครับ

Comment

ถ่ายรูปมาจิ อาจจะเป็นที่ตัว window เองก็ได้ แต่ลง DX9 ไปหรือยังละ แล้วก็อัพเดท direct x ดู อัพเดทวินโดว ด้วยละ

Comment

นี่ครับรูป ก่อนถ่ายมีเคอเซอเม้านะ ถ่ายมา ไม่มีซะงั้น

แบบนี้แหละครับอาการ

เฟรมเรท เทพ วิ่ง 2000+ อิอิ

แล้ว DX9 เนี่ยเราต้องลงด้วยเหรอครับ

ผมไม่ได้ลง นะครับ อัพเดทวินโดวเอา เปง SP1 แล้ว

มีตัว DX9 อัพเดทล่าสุดอยู่เหมือนกัน ลองลงดีใหมวา

กลัวมันจะไปทับอะไรกันใหมอ่ะ

อุส่าอัพเดทมาตั้งนาน
            Attached Files

Comment

และนี่ จากการทดสอบเบนมาร์ค

ก็ไม่ได้ ผลออกมาแบบนี้ ข้อความว่ายังงั้นอ่ะ

ต้องอัพเดทแพทด้วยป่ะเนี่ย
              Attached Files

Comment

ลองรอสักพักดิครับ ผมก้เคยเป็นแบบนี้ก่อนเข้าเกมส์มันจะนานสักหน่อย ไม่ก็ลองลงเกมส์ใหม่อีกครั้งดู แต่ควรลง DX9 ไว้ด้วย

Comment

แผ่นที่ลงไม่สมบูรณ์รึป่าวคับ.....

ของผมลงทั้ง ภาคหลักและภาคเสริม ใน vista ultimate 32 bit sp1 ก็ไม่มีปัญหาทั้ง 2 ภาคนะคับ

Comment

หาDX9 แบบFull Update มาลงน่าจะแก้ได้ ผมเล่นบน VISTA Ultimate sp1 32 bit ฉลุย

Comment

*-*

ผมโละระบบเรียบร้อยแล้วครับ

เตรียมลง Vista 64 bit ละครับ

เอาให้จั๋งหนักไปเล้ย

x2 6000+ A780GM-a BLACK SERIAL V1.1 2Gbx4 DDR 800 Spark 8800 GT[G92]

Comment

Working...
                      X