Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใคร Spec เท่าผมแล้วเล่น GTA 4 ได้มั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใคร Spec เท่าผมแล้วเล่น GTA 4 ได้มั้งครับ

pentium d 820 2.80Ghz
    Vga geforce 9600GT
    Ram 1GB

มีใคร Spec พอๆกับผมหรือใกล้เคียงผมที่เล่น GTA 4 ได้มั้ยครับพอดีจะซื้อเกมส์เลยอ่ะครับไม่ไหวโหลดเน็ต 1 M เองด้วยแถมที่บ้านพี่ชายเล่น Dekaron อีกเปิดโหลดเดี่ยวโดนดุอีกไงใครมี Spec ที่ใกล้เคียงกับผมแล้วได้เล่น GTA 4 แล้วเป้นไงมั้งครับ

ไม่มีเลยหรอทำไมชาว OZ คอมแรงกันหมดเลยมีผลคนเดียวใช่มั้ยนี่ที่คอมกากT_T

Comment

ผมว่าลำบากอยู่

Comment

อย่างน้อยน่าจะเล่นได้ดีกว่าผม ของผมกระตุกแต่ยังพยายามจะเล่น

นี่เครื่องผม เก่ากว่าของคุณอีก
        Athlon64+ 3500
        7600GT
        RAM DDR1 400 2GB

framerate สูงสุด กลางแจ้งประมาณ 12-14 เฉลี่ยประมาณ 8-10

สภาพอย่างนี้ก็เถอะ ดันทุรังผ่านมาหลาย mission แล้วเหมือนกัน

Comment

Originally posted by Admiralce View Post
          ผมว่าลำบากอยู่

ผมก็ว่างั้นแหละครับลำบากพดูแต่อยากเล่นอ่ะอย่างน้อยขอปรับสัก 1280*1024 แล้วปรับ low medium ก็ยังดีกว่านะครับถ้าให้ปรับ 1024 ไม่ไหวอ่ะครับ

Comment

ลองเพิ่มแรม อีกซัก 1G + OC การ์ดจออีกนิด น่าจะไหวครับ

Comment

กำลังหาอยู่ VGA 2600 pro ไม่รู้ไหวไหมครับ

Comment

การ์ดจอพอได้

แต่ CPU ปั่นเฟรมไม่ออก

แรมน้อยไปครับ
                sigpic
                -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                งดแรงชั่วคราว

Comment

เกมส์อะไรไม่รู้ กิน CPU มากกว่า VGA
                  E6300 1.8 GHz + GTX280 เล่นได้ปรับไม่สุด (Medium อาจจะกระตุก)
                  Q6600 @ 3.0 GHz + GF8800GT ปรับสุด ลื่นปรื๊ดดดดดดดดดดด
                  รู้สึก CPU หลายๆ Core จะเล่นได้ดีด้วย
                  เอิ๊ก ๆ

Grand Theft Auto IV (PC)

MINIMUM SYSTEM REQUIREMENTS
                  * OS: Windows Vista - Service Pack 1 / XP - Service Pack 3
                  * Processor: Intel Core 2 Duo 1.8Ghz, AMD Athlon X2 64 2.4Ghz
                  * Memory: 1.5GB, 16GB Free Hard Drive Space
                  * Video Card: 256MB NVIDIA 7900 / 256MB ATI X1900

RECOMMEND SYSTEM REQUIREMENTS
                  * OS: Windows Vista - Service Pack 1 / XP - Service Pack 3
                  * Processor: Intel Core 2 Quad 2.4Ghz, AMD Phenom X3 2.1Ghz
                  * Memory: 2 GB (Windows XP) 2.5 GB (Windows Vista)
                  * 18 GB Free Hard Drive Space
                  * Video Card: 512MB NVIDIA 8600 / 512MB ATI 3870

Last edited by TWK.; 7 Dec 2008, 16:58:27.

Comment

เฮ้ออ

Comment

ไงขอลองก่อนลองเลยอิอิ

Comment

Working...
                      X