Announcement

Collapse
No announcement yet.

3.0e ไปได้ไกลแค่ไหนกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3.0e ไปได้ไกลแค่ไหนกัน

อยากลอง OC ครับ ตามลายเซ็นต์ผมจะไปได้ถึงไหนคับ

แล้วการเพิ่มไฟให้CPU จะคำนวนกะเกณฑ์ยังไงครับ

ดูเสป็กตามลายเซ็นต์น่าจะไปได้ไม่เกิน 3.7 GHz ครับระวังเรื่องความร้อนด้วยเวลา OC ไปที่ความเร็วสูงๆ

Comment

ของผมไปได้แค่นี้ครับ 255 * 15 3.8 G กับ P4 3.0 (630) เมนบอร์ดมันปรับไฟไม่ได้ (ถ้าปรับไฟ CPU ได้น่าจะเลข 4 สวย ๆ)

Comment

บอร์ดที่คุณใช้ผมไม่เคยลอง

แต่เคยลองกะ p4p800 cpu ได้เกิน 3.85 (ทดแรม)

ทั้งนี้ขึ้นอยู่กะแรมด้วย ต้องหาแรมที่ลากได้ไกลๆ (ทดแรม คะแนนตก)

แรมสองแถวส่วนมากจะลากได้ไม่เท่าแถวเดียว

Comment

แต่ต้องเปลี่ยนซิ้งก่อนนะ ของเดิมๆมันเอาไม่อยู่

Comment

แล้วการเพิ่มไฟล่ะครับ จะกะเกณฑ์ยังไง มากไปไหม้อ่ะป่าว

Comment

ค่อยๆดันแล้วดู temp ตามไปด้วย

Comment

มันเพิ่มได้สุดที่ 1.7
                ผมกำลังหาวิธีให้มันได้ 1.9 อยู่ครับ
                เดิมๆมัน 1.3
                จะให้ปลอดภัยไมควรเกิน 1.5 ครับ
                แต่แย่งผมมัน Hardcore ต้อง 1.9 เท่านั้น
                แต่หาวิธีปลดล๊อกไม่เจอซะที

Comment

Working...
                X