Announcement

Collapse
No announcement yet.

สวัสดีครับ มีเรื่องให้ช่วยถกรบกวนคนใช้งานจริงช่วยแสดงความเห็นทีครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สวัสดีครับ มีเรื่องให้ช่วยถกรบกวนคนใช้งานจริงช่วยแสดงความเห็นทีครับผม

เอ่อ...เริ่มถึงปัญหาเลยนะครับ
    คือตอนนี้ใช้เครื่องเป็น CPU E7200@3.16Ghz Ram 4GB และ OS เป็น XP 32bit(เห็นแค่3GB) ใช้งานเครื่องโดยการเปิด Client เกม Q-World ได้สูงสุดขณะเข้าเกมด้วยตอนนี้ 10 หน้าจอ แล้วทีนี้ปัญหาของผมก็คือ...
    ...หน่วงชนิดที่ว่าทำอย่างอื่นไม่ได้เลย....อันนี้รู้ๆกันอยู่อ่ะนะว่าผลจากด้านบนน่ะครับ -*-
    ทีนี้ พอดีว่าผมต้องทำอย่างอื่นด้วยในขณะที่เปิดเกมมากๆเช่นนี้ ผมเลยคิดว่าอะไรจะช่วยผมได้บ้าง..
    ....1.เปลี่ยน CPU เป็น 4 หัว(ไม่เน้นค่าย หรืออยากแนะค่ายไหนที่เหมาะสมกับงานนี้ก็ว่ากันมา ปล.ห้ามทะเลาะกัน -*-)
    ....2.เพิ่มแรมอีก 4GB รวมเป็น 8GB แล้วลง VISTA 64 bit ใช้เพื่อให้ใช้งานแรมได้เต็มเม็ด
    ........................................................
    มาถึงตรงนี้...อะไรที่ดลใจให้ตั้งกระทู้ถามก็คือว่า ผมกลัวทำตาม 2 ข้อด้านบนแล้ว มันจะเห็นผลเพิ่มแค่จิ๊ดเดียวรึเปล่า(คิดไปเอง) เลยไม่อยากคิดไปเอง อยากมาถามคนที่ใช้งานจริงๆว่า CPU 4 หัว กับแรมมหาศาลกับ OS 64 bit มันช่วยให้ปัญหากระผมหมดไปมั้ย เลยมาถามเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในบอร์ดให้ช่วยชี้ทางทีครับ ขอบคุณมากครับผม

คาดว่าจะเป็นอย่างที่คุณคิดครับ

Comment

อยากรู้เหมือนกันว่า X4 มันแรงขนาดไหน
      ปล.ชอบ AMD เป็นการส่วนตัว อิอิ(เงินหายาก)

Comment

เฮ้อ...ไม่อยากให้เป็นอย่างที่คิด ยังไงท่านใดมีใช้งานจริงรบกวนคอมเมนต์ทีนะครับผม จะเป็นพระคุณมากๆ

Comment

ใส่ Q6600 ใส่แรม เป็น 8GB ใช้ Vista 64 SP1 ก็คิดว่าดีขึ้นนะแต่ไม่ชัวร์ว่าดีขนาดไหน

Comment

แนะนำ 8-16 core ครับ อิอิ ล้อเล่นนะ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
              ใส่ Q6600 ใส่แรม เป็น 8GB ใช้ Vista 64 SP1 ก็คิดว่าดีขึ้นนะแต่ไม่ชัวร์ว่าดีขนาดไหน
              ............................................
              นั่นน่ะสิครับ...ว่าจะดีขึ้นขนาดไหน เง้อ

Comment

Q-world นี่ตัวกิน CPU เลยครับ-*-

ผมเล่นทีไร ร้อนทุกที (ซิ้งเดิม)

Comment

ผมจะหาทางออกเจอมั้ยน้อ ยังไม่อยากซื้อเครื่องเพิ่มเลย เปลืองไฟมาก

Comment

....ผมยังใช้ 98 ram 64m อยู่เลย...อิอิ

Comment

Working...
                    X