overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 20 of 20

Thread: XP TrueFaster Edition V.4 ช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับ

OverclockZone Member vitseed's Avatar
    ปทุมธานี - นนทบุรี

Wink XP TrueFaster Edition V.4 ช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับ

มันดีรึเปล่าครับ ข้อดีข้อเสียของมัน ตอนนี้ผมใช้ Dark Edition V.6 อยู่อ่ะครับ ผมว่ามันไม่เสถียรน่ะครับ
    แล้วมีตัวไหนที่ดีๆอีกอ่ะครับ ขอเป็น SP 3 นะครับผม

OverclockZone Member sierra's Avatar

ตั้งแต่ใช้มาผมว่า SKZ เสถียรสุดใน Windows โมทั้งหมด แต่ Dark ผมก็ว่าทำ Theme ออกมาได้สวยสุดเช่นกัน

XP TrueFaster Edition V.4 รู้สึกจะมีปัญหานิดหน่อย เช่น DHCP มันมีบัก กับ เราเตอร์บางรุ่น ต้อง Fix ip lan เอง
    Last edited by sierra; 7 Dec 2008 at 18:42:17.

OverclockZone Member vitseed's Avatar

ขอชื่อเต็มๆของ SKZ หน่อยครับ ไม่เกท - -

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

ถ้าในกลุ่ม TrueFaster เ็ห็นคนบอก V1 จะเสถียรกว่า V2,3,4 ซึ่งผมก็ยังไม่ได้ลอง...

sKZ= Sokoolz มีืทั้งแบบ ORI และ โม
    ผมลองลงตัวโมแล้ว ไม่มีปัญหานะ ลงให้เครื่องเพื่อน
    Last edited by tArIbAn; 7 Dec 2008 at 19:08:55.

พึ่งโหลด TrueFaster V.4 เสร็จครับ
    รอท่านอื่นอีกหน่อยดีกว่า

OverclockZone Member phimarn's Avatar
    จ.นครนายก อ.เมือง

เท่าที่ผมใช้มามันแย่มากๆครับV.4 เอาเป็นว่าผมลงเสร็จรองใช้มันไม่ถึง3ชั่วโมงอะครับผมลงวินโดวใหม่เลยครับ คือว่ามันเป็น Pack3ครับเลยมีปัญหาโปรแกรมบางตัวลงไม่ได้ครับ บางตัวลงได้แต่ใช้ไม่ได้เด่งออกหมด แต่ถ้าตัวV.1ผมว่าโอเคมากเลยครับไม่เคยเจอปัญหาเลย แต่ยังไงลองฟังจากความเห็นท่านอื่นก่อนนะครับ

ครับ เรื่องของเรื่อง ผมอยากได้ SP 3 มาเล่น GTA IV เลยจะลอง TrueFasterV.4 เอายังไงดีหว่า

ว่าแต่ตัว TrueFasterV.1 นี่ SP อะไรหรอครับ

หรือว่าเอา SP2 เดิมๆ มายัด SP3 ลงไปเองดีกว่า ทุกท่านว่าไงครับ

OverclockZone Member phimarn's Avatar

Quote Originally Posted by vitseed View Post
    ครับ เรื่องของเรื่อง ผมอยากได้ SP 3 มาเล่น GTA IV เลยจะลอง TrueFasterV.4 เอายังไงดีหว่า

ว่าแต่ตัว TrueFasterV.1 นี่ SP อะไรหรอครับ

หรือว่าเอา SP2 เดิมๆ มายัด SP3 ลงไปเองดีกว่า ทุกท่านว่าไงครับ
    ปัญหากับgta4กับpack2ผมว่าต่อไปอาจจะมีวิทีแก้นะครับรอดุไปก่อน(อดเปรี้ยวรอกินหวานครับ)

รอท่านต่อไป อิอิ

ไปนอนละครับ เช้าๆมาดู

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

original แล้ว มาโมเอง

ตอนนี้เลยโหลด Windows XP PRO SP3 NOV08 + NET1.1-2.0 [sKz] FIXED! ซะเลยใครเคยใช้มั่งดีมั้ยครับ

ปล.ตาคนทำมีแต่คนชม คนไทยด้วยใช่ป่ะครับ

OverclockZone Member bomberman01's Avatar

เท่าที่ลองมา TrueFasterV.1 ดีสุด ยกนิ้วไห้เลย เเต่ ฟร้อนไม่เท่เท่านั้น เเต่การไช้งานเสถียรสุดๆ

OverclockZone Member ett_r11's Avatar

TrueFasterV.1 อีกเสียงครับ ดีสุดแหล่ะเท่าที่กล่าวมา

Dark V.6 ผมว่ามันไม่เสถียรจริงๆแหล่ะ

ผทก็กะว่าจะเปลี่ยนมาเป็นTrueFasterV.1เหมือนกันครับตอนนี้ใช้Dark V.6อยู่ครับแต่ก็ยังไม่เจอปัญหาอะไรนะครับ แต่จากที่ดูๆมาTrueFasterV.1มีแต่คนบอกว่าดีครับแต่คงโหลดไม่ไหวครับเน็ตเต่า หาซื้อแผ่นเอาแทนครับ(แล้วมันจะดีเหมือนของที่เขาดโหลดไหมหว่า)

OverclockZone Member

TrueFasterV.4 เลยจ้า เร็ว แรง สะใส

OverclockZone Member

Default XP TrueFaster Edition V.4 ช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับ ตอบกระทู้

แบบว่าใช้เวอร์ชั่นนี้แล้ว ทำไมถึงเซ็ตไมค์ เพื่อใช้เล่นแคมฟร๊อก ไม่ได้อะ
    ตอนเปิดเพลง ไม่สามารถพูดไมค์ได้ เป็นเพราะไร แล้วเราจะแก้ไขได้เปล่าครับ
    รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ

OverclockZone Member minipop's Avatar

ลองแล้วครับ V4 ผมว่าไม่ค่อยดีอะ ใช้ไปสักพักก็คิดว่า ok แต่พอลองโปรแกรม autoCAD มันชอบเด้งออกอะครับ
    หลังจากนั้นผมใช้ sp3 เดิมๆมาตลอด ดีมากเลยไม่ง้องแง้สบายใจมากๆ อัพเดทได้ด้วยเพราะว่าใช้คีย์
    อันนี้ก็แล้วแต่ความเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ได้บอกว่าห้ามใช้ โดยรวมก็ถือว่าใช้ได้พอสมควร แต่พอใช้งานพวก เร็นเดอร์ภาพ ละเอียดๆมันมะค่อยดีอะ อันนี้ไม่เกี่ยวกับฮาร์ดแวร์นะผมลองมาแล้ว เหมือนกับว่า V4 ไม่ซัพพอร์ตการ แคปเจอร์ ภาพสักเท่าไหร่

ATC541
    Guest

TF V1 ครับดีที่สุดแล้ว

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

TrueFaster ค่อนข้างจะมีปัญหาเรื่องความไม่ค่อยเสถียร skz เเจ่มสุด ในวินโดว์โม นอกนั้นใช้เเล้วไม่ปลื้ม ลงเสร็จลองเล่นก็ออกอาการเเปลกๆหละ

ไม่ดีทั้งหมด ต้องยกให้ Original แจ่ม ถ้าใส่ Update เองเป็น

Bookmarks

Bookmarks