overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 9 of 9

Thread: ถามเทพ Fall out 3

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

Default ถามเทพ Fall out 3

ผมเล่นจบแล้วอะ จบที่เราไปเปิดระบบน้ำ Purifying Project มันจบแค่นี้เหรอคับ

ใน world map ผมยังสำรวจไม่ถึง 50 เปอเซ็นเลย แล้วมันจบที่นี่ได้่ที่เดียวเหรอคับ

แล้วมีตอนนึงที่เราเข้าไปเจอ คนที่ชื่อ Sydney อะ มันให้ไปเอาอะไรข้างล่างตึกอะ ไปต่อไม่ได้ ก็เลยเอาเขามาด้วย แล้วตายไปแล้วอะ ข้างล่างที่ให้ไปเอา มีผลกระทบต่อฉากจบของเกมปะคับ

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

ไม่เมพอะครับ
    แต่ ฉากจบมีหลายแบบมาก ขึ้นอยู่กับทางเลือก และค่าความดี-เลวของเรา
    ผมเดาว่าที่เลนนั้นคือจบแล้วละ

เสน่ของเกมมันอยู่ที่การทำเควสและสำรวจไปเรื่อยๆอะครับ ยังเล่นไม่จบเลย

OverclockZone Member

ไม่เมพด้วยคน

นั่นนะเป็นเนื้อเรื่องหลักครับ มั้นสั้นอยู่แล้ว
    ส่วนถ้าเล่นนานๆก็เดินไปให้ทั่วแผนที่นั้นแหละครับ ไปฆ่า Deathclaws, Mirelurk King, กับไอ้ Giant Red Scorpion ก็หนุกดีนะครับ อ้อ ไอ้ยักษ์เขียวตัวโตๆด้วย

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

ในเกมมี เควสเยอะแยะมากมายครับ เควสหลักผมว่าเป็นแค่ ไม่ถึง 10% ในนั้นด้วยซ้ำ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member lilxennlil's Avatar

เดินทั่วแ้ล้วค่อยเลิกละกันครับ เมนเควสเปนแค่ส่วนหนึ่งเท่านั้น

OverclockZone Member qbert's Avatar

เล่นได้หน่อยเดียวเอง เหวอโคตรอ่ะ ไม่รู้จะเดินไปทางไหนดี

ถ้าอยากสำรวจเร็วๆ ให้อัพ perk ชื่อว่า explorer (level ต้องถึงก่อนนะ เท่าไรก็จำไม่ได้
    ไม่ได้สังเกต) จะเห็นทุกสถานที่ในแผนที่
    sydney ให้ไปเอากระดาษที่เกี่ยวกับประกาศอิสรภาพอเมริกาอะไรสักอย่าง จำไม่ได้
    แต่ว่าก่อนเอากระดาษไปส่งที่ rivet city ให้ทำเควส reilly's rangers ก่อน
    เพราะว่ามันจะให้เราไปที่โรงแรม ค้นศพบนเตียงในโรงแรม จะเจอเทปพ่อของ sydney
    เอาเทปให้ sydney เธอจะให้ปืน sydney's 10mm submachine gun ดีสุดของ
    ปืนประเภทนี้

ตอนคุยกับ sydney จะให้ของเรา เสร็จแล้วต้องเปิดคอมตรงนั้นรึเปล่าไม่รู้ จำไม่ได้อีกแล้วครับ
    แต่ที่พื้นหน้าโต๊ะสังเกตจะกลมๆ เป็นทางลัดไปเอากระดาษแผ่นนี้ ตอนผมเล่นผมไปทางยาว
    เพราะจะเก็บเลเวล พอดีผมใช้ mod level 100 พอเจอหุ่นยนต์ใส่วิก มันจะไม่ให้กระดาษเรา
    ถ้าเล่นแบบคนดี หุ่นมันจะบอกให้ไปหาหมึกให้หน่อย มันจะทำฉบับปลอมให้ รู้สึกแถวนั้นจะมี
    วิกให้เราอันนึง ใส่เพิ่ม speech 10 กับ barter 5 อย่าลืมเก็บมาด้วย
    ถ้าเล่นแบบเลวก็ยิงหัวมันเลย จะได้วิกบนหัวมันอีกอันนึง แล้วก็ไปเปิดห้องเอาแผ่นจริง

คราวนี้ตอบละ ถ้า sydney ตาย เควสก็ fail ไป
    ไม่น่าจะมีผล เพราะเป็น sidequest

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

Perk ... Explorer รู้สึกว่า เลเวล 20 นะครับ แฮะๆ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Bookmarks

Bookmarks