Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] XFX GeForce 9800GTX+ 512MB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review] XFX GeForce 9800GTX+ 512MB

กล่องของการ์ดจอ XFX 9800GTX+ เป็นทรงแนวตั้ง บริเวณมุมมีคำว่า PLUS อย่างชัดเจนครับ

ด้านหลังก็มีการระบุคุณสมบัติฟีเจอร์ต่างๆ ครับ

หน้ากล่องมุมขวาล่างมีระบุความเร็ว Core ไว้ว่า 738 MHz

รูปอุปกรณ์ของแถมที่มีมาให้ สาย HDTV, หัวแปลง DVI -> Analog เพียง 1 ชุด, ที่คล้องประตู, คู่มือ, แล้วก็แผ่น Driver ครับ ในกล่องไม่มีสายแปลงเสียบไฟเพิ่มมาให้แม้นแต่เส้นเดียว งานนี้ก็คงต้องหาซื้อเพิ่มกันเองละครับ

การ์ดจอพร้อมชุดฮีตซิ้งค์+พัดลมขนาดใหญ่ ครอบทั้งตัวการ์ดแบบทึบหมดเลย แต่สติกเกอร์ที่ติดตรงนี้กลับไม่มีเครื่องหมาย "+" ครับ

แต่ทางด้านหลังของการ์ดจอไม่มีพลาสติกปิดเหมือน GTX260 นะครับ เห็นเป็นแผ่น PCB เปลีอยๆครับ

การ์ดจอตัวนี้ใช้พื้นที่ในการติดตั้ง 2 ช่องครับ มีขั้วต่อ DVI ให้ 2 ช่องกับ TV-Out อีก 1 ช่อง ส่วนมุมซ้ายบนจะมีไฟ LED แสดงสถานะครับ

บริเวณด้านทางฝั่งนี้ก็มีแต่ช่อง 2 ช่องขนาดไม่ใหญ่มากสำหรับเป็นรูอากาศเข้านะครับ

ส่วนทางด้านขั้วเสียบไฟจะอยู่ทางด้านนี้ ซึ่งต้องเสียบทั้ง 2 ช่องครับ

ถัดมาทางด้านนี้ก็เป็นขั้วต่อแบบ SLI ซึ่งรองรับทั้ง 2 Way-SLI และ 3 Way-SLI ครับ

เมื่อติดตั้งการ์ดจอเข้าไปกับเมนบอร์ดก็จะเห็นคำว่า GeForce และเหนือตัว G ก็จะมีขั้วสัญญาณเสียงสำหรับ HDMI ครับ

>>> ทางด้านผลการทดสอบต่างๆ สามารถกดไปดูต่อได้เลยครับ เป็นตารางไม่สามารถเอามาใส่บอร์ดได้ครับ พร้อมผลเทียบ 9800GTX+ กับ 3870x2 ตัวไหนเจ๋งกว่ากัน <<<

ขอขอบคุณเพื่อนๆ ที่สนใจทุกท่านครับ

ส่งเสริม ข้อมูลมีสาระครับ

Comment

เจ๋งครับ

Comment

สวยดีครับ

Comment

Working...
        X