Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับจอ LCD หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับจอ LCD หน่อยครับ

เวลาเรามองจอ LCD ทางมองไม่ตรงเช่น มองจากทางซ้าย หรือ มองมาจากข้างล่าง เราจะเห็นมันมืด ๆ นึกภาพออกไหมครับ ต้องมองตรง ๆ คือหน้าเรากับหน้าจอ LCD ต้องตรงกัน ถึงจะเห็นภาพปรกติ ไม่มีมุมอับหรือมืด ถ้าเป็นจอ CRT เราจะมองได้ชัดรอบทิศเลยไม่มีมุมอับ

อยากจะถามว่า จอ LCD แบบไหนที่มองได้รอบทิศบ้างครับ ต้องดูที่อะไร เวลาไปร้านจะได้ไม่ขอเค้าดูทุกตัว *0*

เท่าที่เคยเห็น LCD TV จะดูได้รอบด้านนะ แต่ LCD ยังไม่ค่อยเจอ

Comment

ใช้ Philips 190CW อยู่ก็ดีครับ ราคา 4350 พึ่งไปซื้อมาเมื่อวันเสาร์ที่ 6 ธ.ค. 51 มานี่เองครับ

Comment

Originally posted by GOD-HAND View Post
        เวลาเรามองจอ LCD ทางมองไม่ตรงเช่น มองจากทางซ้าย หรือ มองมาจากข้างล่าง เราจะเห็นมันมืด ๆ นึกภาพออกไหมครับ ต้องมองตรง ๆ คือหน้าเรากับหน้าจอ LCD ต้องตรงกัน ถึงจะเห็นภาพปรกติ ไม่มีมุมอับหรือมืด ถ้าเป็นจอ CRT เราจะมองได้ชัดรอบทิศเลยไม่มีมุมอับ

อยากจะถามว่า จอ LCD แบบไหนที่มองได้รอบทิศบ้างครับ ต้องดูที่อะไร เวลาไปร้านจะได้ไม่ขอเค้าดูทุกตัว *0*
        เป็นกับ LCD ทุกตัวหล่ะ

Comment

Originally posted by maxza929 View Post
          เป็นกับ LCD ทุกตัวหล่ะ
          CONFIRM

Comment

มองไม่รอบก็ไกล้เคียงแหละจอสมัยนี้ มุมมอง ด้านข้าง 160-170 องศา

Comment

.. Panel TN ก็แบบนี้แหละ อยากได้มุมกว้างก็พวก S-IPS, S-PVA สิครับ

Comment

IPS กว้างสุดครับแพงด้วย

Comment

อืม คงเป็นกันหมดมั้ง ต้องมองตรงๆถึงจะชัด หรือต้อง IPSอย่างข้าง^ อีกอย่างจอกระจกสะท้อนเงาคนน้อยมีรุ่นไหนบ้างอะครับ พอดีเคยตั้งใจจะซื้อ แต่ตอนไปเลือกยืนดูเห็นเงาสะท้อนเยอะเลยตัดใจเอาจอด้านเพราะเงาสะท้อนน้อยกว่ามากๆๆๆๆๆ
                  ยังไงตอบกระทู้ผมด้วยนะครับ http://forums.overclockzone.com/foru...87#post5300387

Comment

gigabyteแหล่มสุด

Comment

ปกติ

Comment

ปกติของจอ LCD ที่ใช้ Panel TN

อยากได้มุมมองกว้างกว่านี้ พวก IPS หรือ PVA

อยากรู้ว่าจอ S-IPS เป็นไงลองกดลายเซ็นต์ดูขอรับ

....แน่นอน ว่าราคาย่มแปรผันตามคุณภาพ

Comment

Working...
                        X