Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาโหลดบิต แชร์ไฟล์กันกี่ไฟล์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาโหลดบิต แชร์ไฟล์กันกี่ไฟล์ครับ

คือผมใช้ Utorrent โหลดบิตแล้วจะไม่ลบ จะโหลดต่อไปเรื่อยๆ เวลาโหลดก็แชร์ทุกไฟล์
    รวมๆแล้วน่าจะประมาณ 50 กว่าไฟล์ขึ้นไป

แต่ปัจจุบันโหลดทิ้งไว้ก่อนนอนก็ปกติดี แต่ตื่นแล้วมาดูพบว่ามันนิ่งไปเลย ไม่มีการอัพโหลดเลย
    มีคนแนะนำว่าเป็นที่โหลดไว้หลายไฟล์ ก็เลยสงสัยว่าของท่านอื่นเป็นเหมือนกันไหมครับ
    ควรเปิดแชร์ไฟล์ในโปรแกรมสูงสุดกี่ไฟล์ และเป็นไปได้ไหมว่าอาการนี้เป็นที่เราเตอร์ไม่ใช่ที่โปรแกรม

ดัน ยังไม่มีคนตอบเลย

Comment

ความเห็นส่วนตัวผมว่าแบบเน้นๆ ดีกว่าครับ
      ปล่อยหลายไฟล์แรงปล่อยเราย่อมน้อย เวลาคนดูดเค้าก็ดูดของคนอื่นหมด
      ปรกติผมจะปล่อยเน้นๆ แค่สี่ห้าไฟล์ เลือกทอเร็นท์ดีๆ ก็ปล่อยเต็มสูบได้ตลอดครับ

Comment

Originally posted by tuajing View Post
        ความเห็นส่วนตัวผมว่าแบบเน้นๆ ดีกว่าครับ
        ปล่อยหลายไฟล์แรงปล่อยเราย่อมน้อย เวลาคนดูดเค้าก็ดูดของคนอื่นหมด
        ปรกติผมจะปล่อยเน้นๆ แค่สี่ห้าไฟล์ เลือกทอเร็นท์ดีๆ ก็ปล่อยเต็มสูบได้ตลอดครับ
        ส่วนใหญ่ผมจะเน้นโหลดแล้วก็แชร์ไฟล์ที่โหลดมาแล้วน่ะครับ
        เลยปล่อยทิ้งไว้เยอะเลย

Comment

ผมว่าแบบนี้ก็ดีครับทำให้ ไฟล์ torrent อายุยืนยาวขึ้น
          แต่ถ้าอัพเองและเน็ตไม่ค่อยแรงปล่อยทีละไฟล์สองไฟล์ก็น่าจะดีที่สุด
          ส่วนเรื่องอยู่ๆก็นิ่งเลยอาจเป็นที่เน็ตหรือเราท์เตอร์ก็เป็นไปได้ทั้งนั้นครับบางทีมันก็ไม่ยอมรีคอนเน็คใ้ห้อัตโนมัติเหมือนกัน

Comment

Originally posted by namek View Post
            ผมว่าแบบนี้ก็ดีครับทำให้ ไฟล์ torrent อายุยืนยาวขึ้น
            แต่ถ้าอัพเองและเน็ตไม่ค่อยแรงปล่อยทีละไฟล์สองไฟล์ก็น่าจะดีที่สุด
            ส่วนเรื่องอยู่ๆก็นิ่งเลยอาจเป็นที่เน็ตหรือเราท์เตอร์ก็เป็นไปได้ทั้งนั้นครับบางทีมันก็ไม่ยอมรีคอนเน็คใ้ห้อัตโนมัติเหมือนกัน
            เน็ตผม 2 เมกครับ
            ช่วงหลังๆนี่ตื่นมา มาเปิดดูเน็ตไม่วิ่งเลย โปรแกรมบิตนิ่งสนิท
            ต้องปิดแล้วเปิดสวิตช์เราเตอร์ใหม่ถึงจะหาย กำลังสงสัยว่าเราเตอร์มีปัญหาหรือเปล่าก็ไม่รู้

Comment

ผมก็เป็น

- -

Comment

Originally posted by yorch205 View Post
                ผมก็เป็น

- -
                ผมใช้เราเตอร์ tp-link ครับ
                เมื่อก่อนไม่เป็น เพิ่งมาเป็นช่วงหลังๆน่ะครับ งงอยู่เลย

Comment

เมื่อมีการติดต่อ Peer เยอะๆ อาจทำให้ router เกิดอาการ session เต็มได้
                  ลองกำหนด Global Maximum Number of Connections และ Maximum Number of Connected peer per torrent ใน uTorrent ดูครับ
                  ผมใช้เน็ตบ้าน run torrent ทีละ 50-60 ไฟล์ครับ ปล่อยนานๆ torrent จะได้ตายช้าๆ

Comment

Originally posted by kupong View Post
                    เมื่อมีการติดต่อ Peer เยอะๆ อาจทำให้ router เกิดอาการ session เต็มได้
                    ลองกำหนด Global Maximum Number of Connections และ Maximum Number of Connected peer per torrent ใน uTorrent ดูครับ
                    ผมใช้เน็ตบ้าน run torrent ทีละ 50-60 ไฟล์ครับ ปล่อยนานๆ torrent จะได้ตายช้าๆ
                    กำหนดเป็นเท่าไหร่ดีครับ

Comment

ผมมีโปรแกรมตั้งบิตนะ ไม่หลุดซักที เต็มสปีดด้วย ไม่ทราบว่าสนใจป่าวงับ

Comment

Originally posted by Camfrog_Terms_Of_Service View Post
                        ผมมีโปรแกรมตั้งบิตนะ ไม่หลุดซักที เต็มสปีดด้วย ไม่ทราบว่าสนใจป่าวงับ
                        น่าสนใจครับ

Comment

มาสนด้วยคน

Comment

ในเวป อัพไง

จิ้มเบาๆ

55555555555555555
                            Attached Files
                            Last edited by Camfrog_Terms_Of_Service; 12 Dec 2008, 19:26:07.

Comment

Originally posted by Camfrog_Terms_Of_Service View Post
                              ในเวป อัพไง

จิ้มเบาๆ

55555555555555555
                              ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X