Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิด AA คืออะไรครับ เปิดตรงไหน เพื่ออะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิด AA คืออะไรครับ เปิดตรงไหน เพื่ออะไร

เปิด AA คืออะไรครับ เปิดตรงไหน เพื่ออะไร

ท่านเซียน VGA ช่วยอธิบายหน่อยครับ

AA = Anti Alias = ภาพเนียนขึ้น

Comment

ใช้ที่มี 2x 4x 8x 16x 16xQ อะไรประมาณนี้ป่าว

มีบทความอ่านเกี่ยวกับการsetการ์ดจอไหมครับ อยากศึกษา

Comment

สามารถเปิดได้ที่เครื่องมือที่มากับไดร์เวอร์ครับ
        การ์ดจอค่าย ATI ก็เปิดปรับได้ที่ตัว CCC ส่วนของฝั่ง Nvidia ปรับที่ N-Tune งี้มั๊งครับ จำไม่ได้แล้ว >.< ( โลโก้ของแต่ละค่ายที่อยู่มุมขวาของจออ่ะครับ )
        AA = Anti Aliasing ลดรอยหยักของภาพครับ ทำให้ภาพสวยขึ้น แต่ ... มันก็ทำให้เฟรมเรตร่วงลงไปเยอะครับ
        ลองสังเกตุจากรูปด้านล่างนะครับ

AA 2x สังเกตุชูมที่หลังคา

AA 8x สังเกตุชูมที่หลังคา

บทความลองหาใน Google ดูแล้วหรือยังครับ เห็นเค้าบอกว่ามีทุกอย่าง

Comment

อย่าลืม AF ด้วย

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
            อย่าลืม AF ด้วย
            อันนี้คือ Academy Fantasia ฟันธง

Comment

16xQ คือการลบโดยใช้เทคนิค Nvidia กินมากๆครับ ถ้า 4x หรือ 8x ผมว่าพอแล้วถ้าบ้าๆหน่อย 16x

16xQ นี่ลบลอยยักด้วยเทคนิคอะไรสักอย่างผมจำไม่ได้ แต่การ์ดไม่ถึง GTX260 up ผมไม่แนะนำครับๆ

ลบลอยเหลี่ยมจัด ลบลอยยักนะแหละ

Comment

เดี๋ยวก็มีคนตอบว่า AA คือ ถ่านที่มีขนาดใหญ่กว่า AAA....อิอิ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ครับผม

Comment

Working...
                  X