Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ LCD ใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ LCD ใหม่

พอดีน้องจะซื้อ LCD อีกตัวนึง ไม่ทราบว่าจะซื้อรุ่นไหนดีครับ ตอนนี้ผมใช้ Samsung 740B ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ใช้ได้หรือป่าวคับ จะได้ซื้อเหมือนกัน
    แล้วถ้าเล่น LCD 19 นิ้ว ภาพจะสวยไหมครับ กะว่าตรุษจีนนี้จะซื้อครับ
    รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ

พอดีน้องจะซื้อ LCD อีกตัวนึง ไม่ทราบว่าจะซื้อรุ่นไหนดีครับ ตอนนี้ผมใช้ Samsung 740B ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ใช้ได้หรือป่าวคับ จะได้ซื้อเหมือนกัน

--------------ใช้แล้วชอบใหมละครับ ถ้าชอม มันก็ดีครับ

ลอง ดู phillip เทียบภาพดูครับ

Comment

ผมว่า BenQ ก็ดีนะครับ ใช้ตัว 19 นิ้วอยู่ ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

Comment

Samsung 740B เคยใช้ครับ สีสดดีครับ สว่างใช้ได้

Comment

19 นิ้วก็ นี่เลย Sumsung 940BW กับ BenQ FP92W ตัวนี้ใช้อยู่ อิอิ

Comment

LG ก็น่าสนน่ะ

Comment

พวกจอกับลำโพงผมว่า ต้องไปเทียบให้เห็นกับตาฟังกับหูตัวเองเลยดีกว่าครับ แต่ผมเชีย LG "L194WT" 19" Wide Screen ไม่ถึง7000บาท Contrast Ratio: 2000:1

Comment

ชอบจอธรรมดาหรือจอ wide
                ถ้าจอธรรมดาเชียร์ BenQ FP93G X
                ส่วนจอ wide เชียร์ BenQ FP92W

Comment

Acer 19" WXGA ถูกดีครับ LCD ยังไงไม่วันใดก็ต้องมี Dead Pixel (บอกไว้มา 5 ปีแล้ว)

Comment

Working...
                  X