Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้ทีคับ มัน Restart เองคับ เพิ่งเปลี่ยน VGA 9800GTX+ มานะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้ทีคับ มัน Restart เองคับ เพิ่งเปลี่ยน VGA 9800GTX+ มานะคับ

ช่วยดูให้ทีคับ มัน Restart เองคับ เพิ่งเปลี่ยน VGA 9800GTX+ มานะคับ คือตอนแรกใช้ 3870 อยู่นะคับ พอเปลี่ยนการ์ดเสร็จเครื่องมัน Restart เองนะคับ บางครั้งก็เล่นได้สักพักถึงจะ Restart บางครั้งเปิดมาก็ Restart เลย ผมใช้ PSU 400 W ของ G-View อยู่นะคับไม่รู้ว่าไฟไม่พอหรือป่าว ลองถอดแรมมาทำความสะอาดแล้วก็ไม่หาย อุณภูมิ CPU 34 C, GPU 42 C บางครั้งมันก็ Restart ก่อนที่จะเข้า Windows เสียด้วยซ้ำคับ ถ้าลง Windows ใหม่จะหายป่าวคับ ตอนมันจะ REstart จะขึ้นว่า No signal input ที่หน้าจอด้วยคับ

แต่ก่อนใช้ 3870 ก็ไม่เป็นนะคับ

จะลองเปลี่ยน PSU ดีป่าวคับ ใช้ของอะไรดีคับ

E8400, Gigabyte 9800GTX+ Zalman 1GB, RAM 2GB, Combo 1, Fan 4, Keyboard+mouse wiless, Joy wirless
    Last edited by muhael; 8 Dec 2008, 06:23:20.

1.ถอดปลั๊กออก แล้วถอดแบตเตอรี่บนเมนบอร์ด ออกทิ้งไว้ 10 วิ ( เคลีย CMOS ) ใส่กลับเข้าไปใหม่ เปิดเครื่อง
    2. เข้าเชฟโหมด กด F8 ย้ำๆๆๆ เลือก เมนู เชฟโหหมด กด Enter เครื่องจะทำการคืนค่าปกติให้ Windown
    3. ถอนไดร์เวอร์ การ์ดออกให้หมดแร้ว รีสตาร์ดเครื่อง ลงไดเวอร์ใหม่
    4. ใช้ยางลบ ลบแผ่นทองเหลือง บนแผง PCB เช่น แรม และ การ์ด
    Last edited by toi_125; 8 Dec 2008, 07:08:41.

Comment

PSU 400 W ของ G-View

จบ (ดีที่ไม่ระเบิดเหมือน Enermax ท่านหนึ่ง)

Comment

ลองทำตามที่ คุณ toi_125 บอก แล้วคับ ตอนนี้ยังไม่มีอาการ Restart แล้วคับ

ขอบคุณอย่างแรงคับ.... เกือบเสียตังซื้อ PSU ใหม่ละเรา
        Last edited by muhael; 8 Dec 2008, 09:02:21.

Comment

ถึงกับระเบิดเลย หรือคับ แล้วเราจะระเบิดใหมนิ

Comment

ระวังจะเข้าสุภาษิตโบราณ
            เสียน้อยเสียยาก
            เสียมากเสียง่าย

Comment

ผมว่าน่าจะเป็นสุภาษิตนี้มากกว่า ไม่เห็น...ไม่หลั่งน้ำตา เหอๆๆเตือนกันแล้วนะท่าน

Comment

พูดซะ... น่ากัว ถ้าจะเปลี่ยน PSU ตอนนี้ใช้ตัวใหนดีคับ แนะนำทีคับ ที่ดูๆ อยู่ก็มี

RaidMax Hybrid 2 RX-530SS 530W
                Coolermaster Real Power Pro 550W
                POWER SUPPLY ENERMAX 460W REAL POWER
                POWER SUPPLY DELUX DLP-35A 500W

แนะนำทีคับ...

Comment

ท่าทางไฟจะไม่พอนะนั่น ลองหาPSUดีๆมาใส่ น่าจะหายๆ

Comment

ไฟไม่พอหละมังครับ

ลองซื้อ watt แท้ๆมาใช้ดู

Comment

Coolermaster Real Power Pro 550W ตัวนี้เลยครับ

Comment

ระวังด้วย เครื่องราคามันหลายหมื่นนะครับ
                        ขนาด PSU ดีๆ ยังเเต๊บ (เจอไฟกระชากหนักๆ นะ) นับประสาอะไรกับ PSU ติดเคส
                        ดังที่ท่านด้านบนบอกนั้น ละ
                        เสียน้อยเสียยาก
                        เสียมากเสียง่าย

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                          Coolermaster Real Power Pro 550W ตัวนี้เลยครับ
                          ตามนั้นครับ...icute 650/750 ก็ได้ตามงบเลยครับ...

Comment

ลองลงwindowsใหม่ดูก่อน ถ้ายังไม่หาย ก็ซื้อpsu และupsมี่มีปรับแรงดันไฟสำหรับป้องกันระยะยาว

ถ้ายังไม่หายอีก ส่งแคม บอร์ดหรือไม่ก็ vga ถ้าแรมปกตินะ

Comment

เป็นผมเชียร์ Cooler master Real Power 550 วัตต์ เพราะมัน Peak ได้ถึง 660 วัตต์
                              เอ๊ะ....ท่าน TWK ครับ PSU ของญาติผมที่แต๊ปไม่ได้เป็นเพราะของในเคสเยอะน่ะครับ(การด์จอยังใช้ Onbord เลย)คนละกรณ๊กัน

Comment

Working...
                              X