Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาลง XP เสร็จแล้ว ลากไฟล์ที่แบ็คอัพกลับมา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาลง XP เสร็จแล้ว ลากไฟล์ที่แบ็คอัพกลับมา

PC นะครับ เป็นกับบอร์ด ASUS อ่ะครับ

คือผมลง XP ตามปกติจนสร็จ เสร็จแล้วก็เอา Enclosure 2.5 ของโน๊ตบุ้ตมาต่อ เพื่อลากไฟล์ที่แบ็คอัพมาตอนแรกลงในไดร์ฟ D

จำได้ว่าก่อนลากไฟล์กลับมา คอมยังเปิด-รีสตาร์ทได้ แต่พอลากมาแล้วคอมจะบู้ตไม่ขึ้นทันทีครับ

ผมเลยลองเปลี่ยนวิธีใหม่โดยการ

1.เปลี่ยนผ่น XP ที่ลง (ก็ยังเป็นอยู่)
    2.ย้ายจากแบ็คอัพจาก Enclosure 2.5 มาเป็น ต่อผ่าน HDD SATA ของ PC ด้วยกัน (ก็ยังเป็นอยู่)

มั่นใจว่าไฟล์แบ็คอัพที่ลากมาลงในไดร์ฟ D ไม่มีไวรัสแน่นอนครับ

ก่อนหน้านี้เครื่องเพื่อนผมคนนึงก็เป็นแบบนี้ ผมเปลี่ยนจากบอร์ด ASUS ไปเป็นบอร์ด Intel อาการก็หายไป ลากไฟล์มาแล้วยังบู้ตเครื่องได้ปกติ

แต่ตอนนี้มันเป็นคอมเก่า 478 บอร์ด ASUS เหมือนกัน ประกันก็หมดแล้ว ไม่รู้จะทำไงดี ถ้าลง XP เฉยๆมันก็เปิดได้ แต่ถ้าลากไฟล์ที่แบ็คอัพกลับคืนมาไม่ได้แล้วเจ้าของเครื่องเค้าจะทำงานยังไงล่ะครับ
Working...
X