overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 12 of 12

Thread: [เดือดร้อนมากๆ]เกี่ยวกับ Internet ในหอพัก

OverclockZone Member Pacharapon's Avatar

Angry [เดือดร้อนมากๆ]เกี่ยวกับ Internet ในหอพัก

ผมลองโพสหลายอบร์ดแล้ว ผมไม่รู้จะโพสบอร์ดไหนหละ ขอโพสในนี้นะครับ

คือว่าเน็ตในหอพักผมอ่ะอยู่ดีๆ ติดๆดับๆ แบบว่า โหลดสักแปบมันก้อหยุด แล้วติด แล้วก้อหยุด ผมลองโพสถามบอร์ดอื่นเขาบอกเปนโปรแกรม Netcut

ผมก้อนึกว่ามันมีจริงเหรอตัดเน็ตคนอื่น ผมเลยลอง หาใน GooGle โอ้วมีจริง ผมเซ็งมากๆเลย ชีวิตผมอยุ่กับ Internet เหมือนสามี ภรรยาเลย ขาดไปผมแทบบ้า

ผมไม่อยากเล่นร้านอ่ะ มันแบบว่าไม่ส่วนตัว เฮ้อ

ทำไมหนอถึงมีโปรแกรมแบบนี้อยู่ในโลก

ปล.ใครพอรู้ก้อช่วยหน่อยนะครับ ผมหละอิจฉาเน็ตเดี่ยวๆจริงๆ ตอนแรกอ่ะไม่มีปัญหาหรอก อยุ่ดีๆเปนเฉย เฮ้อ

ผมเครียดมากๆเลย เวลาจะทำไร ทำไม่ได้เลย

แล้วผมขอเนตส่วนตัวได้ไหมครับ แบบ maxnet tot true อะครับ ปกติหอพักจะให้ไหมอ่าครับ หอเก่าผมเคยขอส่วนตัวนะ เขาบอกไม่ได้ หอผมอยู่ปทุมธานี

อีกอย่างครับผมใช้โปรแกรม Anti ARP 5.1 แล้ว มันก้อเหมือนเดิมอ่าครับ - - แบบนี้หมดหนทางแล้วใช่ไหมครับ

ที่ผมลองเหนผลมากสุดคือเกม Online ครับ เวลาเข้าไปแล้วไม่ถึงนาที จะถูกตัดออกมา เป็นแบบนี้วนไปเรื่อยๆ

OverclockZone Member Open's Avatar
    l เชียงใหม่ l ลำพูน l พะเยา l

ถ้าเพิ่งจะเป็นอาการแบบนี้มาไม่กี่วัน ลองถามเจ้าของหอแล้วหรือยังครับ ว่าเนตมีปัญหาหรือเปล่า
    และเรื่องขอเนตส่วนตัว อันนี้ก็ต้องถามเจ้าของหออีกเหมือนกันครับ บางที่ก็ได้ แต่ ... ส่วนใหญ่เค้าคงไม่ให้หรอกครับ

อาการนี้ผมก็เคยเป็นครับ เป็นอยู่ 2 วัน เลยเดินลงไปถามที่สำนักงานด้านล่าง เค้าบอกโมเดมเสีย กำลังซ่อมอยู่

ถามยังไม่ใช้จากสาเหตุแบบผม ก็รอท่านอื่นแนะนำต่อครับ ._.v

OverclockZone Member Pacharapon's Avatar

Quote Originally Posted by Open View Post
    ถ้าเพิ่งจะเป็นอาการแบบนี้มาไม่กี่วัน ลองถามเจ้าของหอแล้วหรือยังครับ ว่าเนตมีปัญหาหรือเปล่า
    และเรื่องขอเนตส่วนตัว อันนี้ก็ต้องถามเจ้าของหออีกเหมือนกันครับ บางที่ก็ได้ แต่ ... ส่วนใหญ่เค้าคงไม่ให้หรอกครับ

อาการนี้ผมก็เคยเป็นครับ เป็นอยู่ 2 วัน เลยเดินลงไปถามที่สำนักงานด้านล่าง เค้าบอกโมเดมเสีย กำลังซ่อมอยู่

ถามยังไม่ใช้จากสาเหตุแบบผม ก็รอท่านอื่นแนะนำต่อครับ ._.v
    คือว่าเป็นมา 4 วันแล้วอ่าครับ แต่เปนแทบ 24 ชม - -

ก้อนะ เนตหอผมเขาไม่ได้ตั้งเองมั้ง เขาใช้แบบให้เราใส่ user pass อะ ถึงเล่นได้

e hotel ไรนั้นไม่รุ้ เดี๋ยวผมลองโทรถามช่างเนตเอา - -

ผมทำใจเพื่อไว้แล้วหละครับ

แล้วถ้า air card นี่พอไหวไหมอ่าครับ ผมไว้สำหรับ เล่นเกมอย่างเดียวเท่านั้นไม่ได้โหลดไรมากมาย ผมไม่ใช่นักโหลดบิท ขีเกียจ ส่วนใหญ่เข้าเว็บธรรมดา mthai hi5 ตามภาษาไปเรื่อย โหลดอย่างมากก้อเพลง mp3 - -
    Last edited by Pacharapon; 8 Dec 2008 at 16:50:47.

OverclockZone Member Kenzai's Avatar

ผมว่าเป็น SP3 รู้สึกว่ามันจะ cut ไม่ได้นิครับหรือไม่คุณก็โหลดโปรแกรม netcut มาเลยเพราะว่าในโปรแกรมมันมีตัว Anti ติดมาด้วย

OverclockZone Member miixer's Avatar

ที่หอผมก็โดนพวกใช้ Netcut ครับ ขนาดมันแบ่งแบนวิดท์ ให้เท่าๆกันไปแล้วมันยังทำอีก เซ็งมาก

ตอนนี้ผมใช้ AntiArp 5.1 อยู่ก็ไม่เป็นไรแล้วนะครับ แต่มีนานๆครั้งที่อยู่ๆ เนทจะหลุด แต่ลองรีคอนเนคก็จะใช้ได้

เรื่องหอพักผมว่า ถ้าเขามีเนทบริการอยู่แล้ว เค้าคงไม่ให้เราต่อเองแน่ครับ เสียรายได้เขา อิอิ

OverclockZone Member jamloie's Avatar

ลองหาแอร์การ์ด ไปใช้ ไหมครับ อาจช่วยได้ครับ อิอิ www.jamloie.com

OverclockZone Member CrossAngle's Avatar

ดันๆๆๆ

air card กับต่อเนตผ่านมือถือโดยตรง มันเหมือนกันไหม แล้วแอรการ์ดเสถียรกว่าไหม

ช่วยบอกความจริงที - -

OverclockZone Member ห้าวซัง's Avatar
    วังน้อย รังสิต อยุธยา สุพรรณ

เน็ตคัท ก็ลง แอนตี้เน็ตคัท แล้วสแกนหาคนใช้
    หรือหาหลักฐานว่า ไอพีนี้ทำอะไร
    แล้วไปคุยกับเจ้าของหอครับว่า จะทำอย่างไร
    หรือลองดูครับว่าก่อนสี่วันที่ผ่านมา มีคนย้ายมาอยู่ใหม่ไหม
    ซึ่งนั่นอาจหมายถึงผู้ต้องสงสัย ด้วยครับ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

แอร์การ์ด เสถียนน้อยกว่า net adsl งับ... ขึ้นอยู่ตามสภาพอาการและ เครื่อข่ายสัญญาณโทรฯ แถวนั้น...แต่สภาพดีๆ ก็ ลื่นปกติเหมือนใช้ adsl ละงับ... ไม่แรงถึงหลัก M แต่ก็หลักร้อยk พอกะเล่นเกม online แล้วละงับ

Quote Originally Posted by Teardrop View Post
    แอร์การ์ด เสถียนน้อยกว่า net adsl งับ... ขึ้นอยู่ตามสภาพอาการและ เครื่อข่ายสัญญาณโทรฯ แถวนั้น...แต่สภาพดีๆ ก็ ลื่นปกติเหมือนใช้ adsl ละงับ... ไม่แรงถึงหลัก M แต่ก็หลักร้อยk พอกะเล่นเกม online แล้วละงับ
    อ่าครับ ขอบจายมากๆครับ

ขึ้นอยู่กับสัญญาณ นี้คือ สัญญาณ ในมือถือใช่เป่าครับ ที่เป็นขีดๆ ถ้าสัญญาณดีจริง แต่ฝนตกหนัก มันก้อแย่ใช่ไหมครับ

OverclockZone Member samza2's Avatar

อืมใช้aircardก้ดีนะ

Bookmarks

Bookmarks