Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนําm/bหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนําm/bหน่อยคับ

สิ้นปีผมจะเปลี่ยนm/bคับช่วยแนะนําหย่อยคับงบไม่เกิน4000คับใช้เดิมฯอาจจะocนิดหน่อยคับ สวย ดี นะคับ AMD
    ถ้ารอAM3มันจะเปลี่ยนอะไรมั่งคับของผม 64*2 4800+ คับถ้าเปลี่ยนหลายอย่างคงเอาAM+อะคับงบน้อย ขอบคุณคับ

m3a

Comment

บอร์ด am2+ ตอนนี้ส่วนใหญ่จะรองรับ am3 ได้
      คิดว่า บอร์ด am3 ที่ต่างไปก็น่าจะมี ddr3 กับ บัสHT link ที่สูงกว่า

ดูจากซีพียูที่ท่านมี ถ้ายังไม่มีบอร์ด ผมแนะนำให้ใช้ Asrock nf6 1490 บาท แล้วเก็บตังไว้ถอย AM3
      ถ้ามีบอร์ดแล้วก็อย่าเปลี่ยนเลยครับ AM3 เดี๋วก็มาแล้ว กุมภานี้น่าจะเห็นตัวจริง

Comment

Originally posted by amcrew View Post
        บอร์ด am2+ ตอนนี้ส่วนใหญ่จะรองรับ am3 ได้
        คิดว่า บอร์ด am3 ที่ต่างไปก็น่าจะมี ddr3 กับ บัสHT link ที่สูงกว่า

ดูจากซีพียูที่ท่านมี ถ้ายังไม่มีบอร์ด ผมแนะนำให้ใช้ Asrock nf6 1490 บาท แล้วเก็บตังไว้ถอย AM3
        ถ้ามีบอร์ดแล้วก็อย่าเปลี่ยนเลยครับ AM3 เดี๋วก็มาแล้ว กุมภานี้น่าจะเห็นตัวจริง
        ถ้ารอเป็นAM3จะต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง CPU.M/B.RAM หรือเปลี่ยนหมดคับ

Comment

น่าจะเปลี่ยนหมด
          cpu AM3 ใส่บอร์ดได้ทั้ง AM2 และ AM2+
          แต่ CPU AM2และAM2+ ใส่บอร์ด AM3 ไม่ได้
          แต่จากสเปค cpu AM3 บัสHT link วิ่งประมาณ 4000+ ไม่แน่ใจแต่เกิน4000แน่ๆ
          ถ้าเอามาใส่ AM2+ จะวิ่งแค่ 3600 ถ้าเอามาใส่ AM2 จะวิ่งแค่ 2000

บอร์ด AM3 น่าจะใช้ DDR3 ซึ่งใส่แรม DDR2 ไม่ได้เช่นกัน

Comment

Originally posted by makill View Post
            m3a
            ของ ASUS
            http://www.asus.com/products.aspx?l1...70&modelmenu=1
            DDR2 ใส่ได้นะ

ราคาประมาณสองพันกว่าป่าวไม่แน่ใจ เห็นที่ advice.co.th
            Last edited by Claw; 8 Dec 2008, 19:18:10.

Comment

ขอดันหน่อยคับ

Comment

m3a อย่าไปใช้ครับเห็นเค้าว่าบั๊กเยอะ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                  m3a อย่าไปใช้ครับเห็นเค้าว่าบั๊กเยอะ
                  แล้ว m3a78 กับ m3a32 mpv deluxe อะคับอันไหนน่าเล่นกว่ากัน ถ้าเปลี่ยนหมดเป็นAM3ผมว่าคงเป็นหมื่นแน่งบน้อยคับ

Comment

^
                    ^
                    ^
                    ดัน

Comment

ดัน

Comment

ดัน

Comment

m3a32 mpv deluxe

แต่มันแพงนะ

ผมใช้แค่ m3a78-cm อ่ะ

Comment

m3a32 mpv deluxe

แต่มันแพงนะ

ผมใช้แค่ m3a78-cm อ่ะ
                            m3a32 mpv deluxe ผมเห็นที่หน้าเว็บJ.I.B Hi-ENDที่เซียร์ รังสิต 4590 บาทคับ ถ้าWIFIมัน7800คับไม่รู้ทําไม่มันต่างกันมาก

Comment

Working...
                            X