Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกแผ่น DVD9 อะไรดีสำหรับ XBOX360

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกแผ่น DVD9 อะไรดีสำหรับ XBOX360

ผมเคยใช้แผ่น iomega ซื้อมาสิบแผ่น
    ไรท์แล้วเล่นได้ 6 แผ่นเอง

แผ่นยี่ห้อไหนแนะนำบ้างมั้ยครับ
    ราคาประมาณเท่าไหร่ได้ครับ
    รบกวนด้วยนะครับ

ผมใช้แผ่น anitech และ melody ราคาแผ่นละ 80 บาทนะ

Comment

verbatim เลยครับแจ่มสุด

Comment

ที่เคยใช้ และใช้ได้ชัวร์มีแค่ 3 ยี่ห้อ

Verbatim ~ 70 บาท
        Maxx ~ 50 บาท
        TDK ~ 70 บาท

ไอ้พวก ถูกๆ แบบ Melody DOK เคยใช้นะ ไรท์ผ่าน แต่ผลแสกนแผ่นเศร้าโคตร (0 คะแนน)
        เลยใช้ แค่ 2 ยี่ห้อบนเท่านั้น

Vebatim ผลแสกน ได้คะแนน 90+ เสมอ
        Maxx ผลแสกน ได้คะแนน 80+ เสมอ
        TDK ผลแสกน เอาแน่ไม่ได้ อยู่ระหว่าง 30-80

Comment

ที่ใช้อยู่มี 2 รุ่นเอง Melody กับ PRINCO 40 บาททั้ง 2

ปล.ไรท์ด้วยความเร็วน้อยๆคงอยู่ได้ซัก 2 ปีแหละน่า

Comment

Verbatim +1

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบ วันนี้ได้ลองสั่ง maxx ไปแล้ว
              ถ้าได้ผลอย่างไร เด่วจะนำมารายงาน เป็นความรู้ให้คนอื่นต่อไป

Comment

ทำไมแผ่น DVD9 จิงยังแพงมหาโหดอยู่เลยอ่ะครับ

สงสัยคงต้องรอ BLUE RAY บูมก่อนล่ะมั้ง

Comment

ที่เชียงใหม่ไม่ค่อยมีขายเลย มีอยู่แค่2ยี่ห้อเอง princo(30.-) ก่ะ melody(40.-)

Comment

ซื้อผ่านเน็ตดูสิ่ครับ ผมใช้ verbatim แต่เป็น DVD5 เครื่องไรท์ Pioneer ใช้งานดีครับ

Comment

Originally posted by qbert View Post
                      ที่เชียงใหม่ไม่ค่อยมีขายเลย มีอยู่แค่2ยี่ห้อเอง princo(30.-) ก่ะ melody(40.-)
                      เชียงใหม่มีขายที่พันทิพครับ ชุั้น บนสุดใกล้ ศูนย์อาหาร ร้าน papa ประมาณนี้ครับ มีแผ่น ดีๆ หลายยี้ห้อครับ verbatim ,TDK,Mitsubishi ครับลองไปเดินดู (อยู่เชียงใหม่เหมือนกัน อิอิ )

Comment

Originally posted by Birdcomloso View Post
                        เชียงใหม่มีขายที่พันทิพครับ ชุั้น บนสุดใกล้ ศูนย์อาหาร ร้าน papa ประมาณนี้ครับ มีแผ่น ดีๆ หลายยี้ห้อครับ verbatim ,TDK,Mitsubishi ครับลองไปเดินดู (อยู่เชียงใหม่เหมือนกัน อิอิ )

verbatim ขายเท่าไรครับ? ทุกทีสั่ง dvdr2u เอาขี้เกียจหาเจอแต่แพงๆ

Comment

Verbatim ครับแผ่้นละ 80 แพ้งแพง

Comment

Working...
                          X