Announcement

Collapse
No announcement yet.

DeLUX 500w ได้ข่าวว่าคุ้ม ช่วยบอกหน่อยสิตัวไหนเทพจริง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DeLUX 500w ได้ข่าวว่าคุ้ม ช่วยบอกหน่อยสิตัวไหนเทพจริง

DeLUX DLP-34A 500w

DeLUX DLP-35A 500w

DeLUX DLP-50A 500w

อยากทราบว่า 3 ตัวนี้ ต่างกันยังไงครับ และ ตัวไหนดีสุดครับผม

อยากรู้เหมือนกันว่าคุ้มกว่าRaidmax530Watt รึป่าว

Comment

RAIDMAX ดีกว่าทุกตัวครับ เปิดฝามาเทียบอุปกรณ์กันได้ครับ
      DELUX คุ้มสุดต้องตัว ติดเคชและ ตัวที่ขาย 900 กว่าบาทตัวถังดำๆนะครับ

Comment

กัดใจซื้อ RAIDMAX ไปเลยครับ!!!

รับรองคุ้ม 1500.-

Comment

Raidmax ตัวไหนหรอครับ ขอรายละเอียดหน่อยครับ

Comment

DeLUX DLP-34A 500w เป็น passive pfc

DeLUX DLP-35A 500w เป็น active pfc มีสายไฟต่อการ์ดจอ dual +12v rail

DeLUX DLP-50A 500w เป็น active pfc มีสายไฟต่อการ์ดจอ พัดลมมีไฟ dual +12v rail จ่ายเยอะกว่าตัว กสย-35a

Comment

ถ้าถามว่าตัวไหนคุ้มสุดในราคาประมาน 1000 บาทก็ delux dlp 35a ครับ

Comment

RaidMax
                Hybrid 2 RX-530SS 530W , 20+4 pin ready, 4-pin molex x 6, SATA power connectors x 4 , 4-pin FDD x 2 , PCI-E connector x 2, Huge 135mm silent blue LED fan, High grade black mesh wrapped cabling, Hexflo honey comb cutouts for maximum airflow, KOMODO smart modular cabling systems.

1,500

3-Ye

ตัวนี้อ่ะครับ
                กัดฟันตัวนี้เลยถ้าจะเอา ดุเรก อ่ะห้าห้า
                สวยกว่ากันเป็นเถ้าถ่าน

Comment

งะ พิจารณาจากกระทู้นี้http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=339776
                  Delux มันดูดีกว่าRaidmax อะ
                  ผมกำลังจาเปลี่ยนPSUใหม่พอดีอะ เลยทำผมเขวเลยนะนี่

Comment

Originally posted by dordeg View Post
                    งะ พิจารณาจากกระทู้นี้http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=339776
                    Delux มันดูดีกว่าRaidmax อะ
                    ผมกำลังจาเปลี่ยนPSUใหม่พอดีอะ เลยทำผมเขวเลยนะนี่
                    แล้วเชื่อใหมละครับ

แล้วเคยเทียบ DELUX 50A กับ RAIDMAX 530 ด้วยตัวเองหรือยังครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      แล้วเชื่อใหมละครับ

แล้วเคยเทียบ DELUX 50A กับ RAIDMAX 530 ด้วยตัวเองหรือยังครับ
                      ส่วนตัวผมไม่อยากเชื่อในสิ่งที่ไม่ได้เจอกับตัวจิงๆนะคับพี่
                      ผมหาข้อมูลประกอบการตัดตัดสินใจอะคับ
                      เงินน้อยด้วย เลยจาหาตัวที่มันคุ้มๆหน่อยนะคับ

Comment

Originally posted by dordeg View Post
                        ส่วนตัวผมไม่อยากเชื่อในสิ่งที่ไม่ได้เจอกับตัวจิงๆนะคับพี่
                        ผมหาข้อมูลประกอบการตัดตัดสินใจอะคับ
                        เงินน้อยด้วย เลยจาหาตัวที่มันคุ้มๆหน่อยนะคับ
                        เยี่ยมเลยครับ ผมสนับสนุนเต็มที่ครับ

Comment

ราคาราวๆนี้ก็สองยี่ห้อนี้แหละครับ

แต่.... active pfc ควรมีไว้ครับ ซึ่ง raidmax ไม่มี วงจรนี้
                          มีประโยชน์อย่างไรลองกด ค้นหาดู คำว่า active pfc

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
                            ราคาราวๆนี้ก็สองยี่ห้อนี้แหละครับ

แต่.... active pfc ควรมีไว้ครับ ซึ่ง raidmax ไม่มี วงจรนี้
                            มีประโยชน์อย่างไรลองกด ค้นหาดู คำว่า active pfc
                            พี่วิกรช่วยจิจารณ์ประโยคนี้ให้ฟังหน่อยได้มั้ยคับ
                            Last edited by dordeg; 8 Dec 2008, 20:55:27.

Comment

active pfc มีไว้ดีมากครับเพราะมันจะทำให้แปลงไฟได้มีประสิทธิภาพมากขึ้น จ่ายไฟได้แน่นอนกว่า

แต่delux มันกินไฟน้อยดีแฮะ - -* น้อยกว่าตัวที่ผมใช้เยอะเลย

Comment

Working...
                              X