Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8500 ลากแบบไม่เพิ่มไฟ ได้ประมาณเท่าไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

E8500 E0 คงไม่น้อยหน้า E8400 E0 แน่ .... 4G ไฟเดิมๆน่าจะไหว

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
      ใช้บอร์ดไร บอกหน่อยได้ไหมครับ

ถ้าตั้งไว้ auto มันก็เพิ่มไฟให้อยู่ดี
      ดูจาก cpu-z ของท่านก็รู้แล้วว่ามันเพิ่มไฟมาให้ จริงๆเดิมๆมันแค่ 1.25

ถ้าไม่อยากเพิ่มไฟจริงๆก็ตั้งไฟทุกอย่างต่ำสุด ห้ามตั้ง auto เพราะ auto มันจะเพิ่มไฟให้ทันทีเมื่อ oc
      ใช้ MSI NEO3-FR ครับ

ปรับตรงไหนครับ ที่ไม่ให้มัน auto

แล้วปรับให้ทุกอย่างต่ำนี่คือ 1.25 ใช่ป่ะครับ
      ขอบคุณครับ
      Last edited by tg1985; 10 Dec 2008, 01:30:33.

Comment

500*9 เพิ่มไฟหน่อย น่าจะได้ ไม่อยากครับ

Comment

Originally posted by tg1985 View Post
          ใช้ MSI NEO3-FR ครับ

ปรับตรงไหนครับ ที่ไม่ให้มัน auto

แล้วปรับให้ทุกอย่างต่ำนี่คือ 1.25 ใช่ป่ะครับ
          ขอบคุณครับ
          ขอดูVID โปรแกรม coretemp หน่อยครับ

Comment

ปรับตรงไหนครับ ที่ไม่ให้มันเพิ่มไฟ auto

ขอบคุณครับ

Comment

ไม่รู้นะผมใช้ E8400 E0 ไฟ 1.2500V กดไป 3.87G ได้ครับ (9*430)
              4.05G ไฟ 1.2850V ได้สบายๆ ครับ

Comment

Originally posted by adtong View Post
                ไม่รู้นะผมใช้ E8400 E0 ไฟ 1.2500V กดไป 3.87G ได้ครับ (9*430)
                4.05G ไฟ 1.2850V ได้สบายๆ ครับ
                คือว่าบอร์ดของผม พอปรับ ไป 3.8 400*9.5 มันปรับไฟให้เองเลยอ่ะครับ เป็น 1.336 อะ เลยอยากรู้ว่าปรับตรงไหน ไม่ให้มันปรับไฟเองอะครับ

Comment

Originally posted by LeeLooDalLas View Post
                  คือว่าบอร์ดของผม พอปรับ ไป 3.8 400*9.5 มันปรับไฟให้เองเลยอ่ะครับ เป็น 1.336 อะ เลยอยากรู้ว่าปรับตรงไหน ไม่ให้มันปรับไฟเองอะครับ
                  ไปหาโปรแกรม coretemp มา
                  มันจะบอก core vid หรือไฟที่ cpu ตัวนี้ตอนแรกให้มาเท่าไหร่ ปกติจะอยู่ที่ 1.25 แต่บางตัวก็ไม่เหมือนกัน
                  ถ้าเรารู้ว่าไฟเดิมมันให้มาเท่าไหร่ ก็แก้ไฟซะ อย่าตั้ง auto

Comment

รอดูด้วย
                    Last edited by LeeLooDalLas; 16 Dec 2008, 16:11:07.

Comment

นี่ครับ coretemp แล้วถ้าจะปรับให้มันไม่auto ต้องไปปรับที่ตรงไหนครับ ขอบคุณคร๊าบ

Comment

Originally posted by tg1985 View Post

นี่ครับ coretemp แล้วถ้าจะปรับให้มันไม่auto ต้องไปปรับที่ตรงไหนครับ ขอบคุณคร๊าบ
                        coretemp บอกว่า core vid หรือ ไฟ cpu ที่ให้มาแบบเดิมๆของตัวนี้อยู่ที่ 1.25
                        ใน Option bios ตรง vocre ก็ปรับให้เป็น 1.25 แทน auto
                        แค่นี้เองครับ

Comment

โอ้ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

อืม ซีพียูตัวนี้ ดูท่าจะไม่ร้อน แต่คล็อกคงใช้ไฟเยอะหน่อย

Comment

โอ้ เคๆครับ

Comment

ไฟซัก 1.5 ชิ้งเดิมน่าจะเอาอยู่สบายครับ อย่าไปกลัว ไฟแค่นี้มันไม่แต๊บหรอก ถ้ามันร้อนเกินก็จอฟ้าแค่นั้นเองครับ

e7300 ซิ้งเดิม ลากเกรียนๆ 4.6 ไฟ 1.82 ยังไม่กลัวเลยครับ
                                ถ้าเอาเทสได้นี่ ซิ้งเดิม 4.3 ไฟ 1.68 ครับ ฟูลโหลด 80+ อิอิ

ลากเกรียนๆ นี่หมายถึงมันเทสอะไรไม่ผ่านเลยครับ แค่ไปถึงแค่นั้น อิอิ

Comment

Working...
                                X