Announcement

Collapse
No announcement yet.

วอนท่านเทพ กับภาษาไทยในเครื่อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วอนท่านเทพ กับภาษาไทยในเครื่อง

ผมลงวินโด้ใหม่ครับ แล้วมันไม่มีภาษาไืทย อ่านก็ไม่ได้ พิมก็ไม่ได้ครับ ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรครับ

ผมดูในregional and laquage option แล้วก็ไม่มีคำว่า thailand เลยครับ เซตคีบอร์ก็ไม่ได้ครับ วอนท่านเทพช่วยที

Comment

ดันนนนนนน

Comment

วอนท่านเทพ ช่วยหน่อยนะครับ รีบจิงๆ

Comment

ต้องเลือกตัวนี้ก่อนครับ

Comment

^

กาถูกทั้งสองบรรทัด แล้วไปที่ tab Advance กา IBM MAC thai

Comment

ลองเอาคีย์บอร์ดเครื่องอื่นมาลองดูยังครับ เคยโดนที่นึงเส้นผมบังภูเขา 555

Comment

ลอง download ไปใช้งานดูนะครับ
                มีวิธีการอยู่ 3 วิธี

http://www.tempf.com/getfile.php?fil...pplication/rar

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
                  ต้องเลือกตัวนี้ก่อนครับ
                  ตอนทำอย่างลืมใส่แผ่นวินโดว์อยู่ในเครื่องด้วยนะคับ

Comment

ตามนี้ครับ control panel - regional and laquage option -กดคำว่า language ข้างบน - เลือก Detial - เลือก key setiing ข้างล่าง -กดคำว่า charnge key sequecne - แล้วกดคำว่า grave accete - เสร็จแล้ว กด ok ok ok ทุกตัวครับ แล้วลองพิมพ์ดูครับ กดตัวหนอน โทษทีนะครับที่ไม่ไ้ด้โพสต์ภาพให้ดู

Comment

จบข่าว

Comment

Working...
                      X