Announcement

Collapse
No announcement yet.

Philips MMS430 มีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Philips MMS430 มีปัญหาครับ

คือผมใช้ Philips MMS430 อยู่ครับ
    ใช้มานานละ ตั้งแต่ 5 ปีที่แล้ว เห็นจะได้

คือผมรัดสายไฟด้วยกิ๊บรัดสายไฟน่ะครับ แล้วเมื่อวานนี้
    จะตัดออกมา จะลากลำโพงไปวางที่อื่น (ลำโพงข้างที่มี control) แล้วมันเฉือนถูกปลอกยาง
    แล้วเห็นถึง ไส้ในนิดนึง แต่ก็ยังใช้ได้ไม่มีปัญหา ผมเลยเอากาวไปทารอบนอก
    ให้ที่เฉือน (เล็กๆ) มันปิดสนิท กัวน้ำหกแล้วไฟจะรั่วเอา .. แล้วก็เอาเทปปิดไว้

ก็ยังใช้ได้ เปิดปิด / ปรับเสียง ได้ปกติ... เวลาเปิดปิด ก็ปกติทุกอย่าง
    แต่เวลา ถอดปลั๊กเนี้ย มันมีเสียง ปุ๊ ดังๆ ออกมาจาก sub woffer น่ะครับ
    ไม่ทราบว่า มันเกี่ยวกับกาวที่ผมทาไปบนปลอกสายไฟ หรือว่า เกี่ยวกับ adaptor พวกระบบไฟ
    ยังไงนี้หรือเปล่า ผมจะแก้ยังไงดีครับ... ไม่อยากซื้อใหม่ ผมชอบรุ่นนี้ ผมว่า
    เสียงเบสมันลงลึกดี ฟังแล้วสะใจดี...

แวะมาดัน..

Comment

เรื่องธรรมดาครับ

Comment

ไม่เกี่ยวกับที่ทากาวครับ

เวลาถอดปลั๊ก ลดโวลลุมซับหมดยังครับ

Comment

งืมม แต่ก่อนหน้านั้น มันไม่เคยเป็นเลยน่ะครับ มาเป็นหลังจากทากาวนี่หละ
          แต่เสียงลำโพง และ ซับ ก็ไม่ได้เพีย้นนะครับ เดี๋ยวหลังจากนี้ผมจะลองลด vol ของ sub ลงแล้วกันครับ

Comment

ยังรอความเห็นของท่านอื่นๆนะครับ

แวะมาดัน..

Comment

Working...
            X