Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU BE-2350 OC 2.95 ดันขึ้นถึง 3Ghzแต่รัน Pi 32mbไม่ผ่ายควรจะทำยังไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU BE-2350 OC 2.95 ดันขึ้นถึง 3Ghzแต่รัน Pi 32mbไม่ผ่ายควรจะทำยังไงคับ

เพิ่มไฟก้แล้ว ลดบัส ลด HT บางทีก้ลดตัวX แล้วไปเพิ่มบัส ลองทำหมดแล้วครับ ก้ยังเหมือนเดิม ผมควรทำยังไงต่อไปครับแล้ว จะBurnกับโปรแกรมอะไรครับ

CPU AMD Be-2350 OC 2.1@2.95 อยากไป 3แบบรันผ่านหมดครับ
    Ram Crucial Black blistrix Led 800 2 GB
    Nvidia 9800GTX OC 745/2400
    HDD 160GB
    Power 650W
    Last edited by amdadam; 9 Dec 2008, 03:27:01.

แรงมากแล้วนะครับ

Comment

เพิ่มไฟครับ

ขอซีพียูซีด้วยจ๊ะ

Comment

CPU-Zครับ

ครับ
        Attached Files

Comment

เอาใจช่วย

Comment

ใช้โปรแกรมอะไรเบินดีคับ ขอบคุนคับ

Comment

Othos หรือ super PIก็ได้ครับ
              ไม่งั้นลองดูโปรแกรม ในรีวิวบอร์ด gigabyte หน้าแรกเว็บ ที่เป็นหมากรุกก็ได้ครับ

ความร้อนเท่าไรครับ?

Comment

pi 32M ถ้ารันไม่ผ่าน เวลาเล่น fulload 2 หัวนานๆ อาจจะ restart

Comment

ไฟสูงไปไหมครับ 1.6 แนะใช้ซิงค์ไรเอ่ย

Comment

ร้อนไปหรือเปล่า ใช้ซิงค์อะไร
                    sigpic
                    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                    งดแรงชั่วคราว

Comment

ผมว่าไฟ CPU สูงไปนะ ของผม BE2350 รันที่ 2.95 เหมือนท่าน ใช้ไฟประมาณ 1.4 นิดๆเอง

Comment

ผมลด มาเป็นไฟ 1.52 อ่าครับ ควรลดอีกไหม อ่า ความร้อน ก็อยู่ที่ Idie 55 Fullload 75องศาครับ ขอบคุนครับ

Comment

75 องศา มันก็ร้อนน่ะท่าน เทส PI ไม่ผ่าน ส่วนใหญ่ที่ผมเจอมันจะเป็นที่แรมน่ะครับ ลองเพิ่มไฟแรมดูอีกหน่อย หรือ เขยิบ CL ให้หลวมอีกหน่อย

Comment

ทำใจคับ ท่าจะตัน อิอิอิ

Comment

เห็นไฟแล้วเสียว เกือบ 1.6

1.4 ก็ไป 3. กว่าๆได้แล้ว ั้ง แต่ไม่รู็เป็นเพราะอะไรไปได้ 2.9 ต้องรอ guru มาตอบครับ

Comment

Working...
                              X