Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง HDD 640AAKS ของ WD หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง HDD 640AAKS ของ WD หน่อยคับ

ไม่ทราบว่า 640AAKS ของ WD มันมี Greenpower กับธรรมดา มันต่างกันยังไงคับ และมีวิธีดูไหมคับว่า อันไหนเปง Greenpower อ่ะคับ

กรีน รหัส AACS ครับสติกเกอร์เขียว
    AAKS สติกเกอร์ฟ้า

มันเขียนแปะที่ตัว HDD ครับ ว่า AACS หรือ AAKS ครัย

Comment

แบบ Green Power จะช้ากว่าด้วยนะครับ

Comment

AAKS เหมาะกะท่านที่ไว้เล่นเกมส์หรือต้องการความรวดเร็ว

AACS ช้ากว่าก้อจิงแต่กินไฟน้อยกว่า

รอrepล่างยืนยัยนอนยันก้อดีนะคับพอดีอ่านมาผ่านๆ

Comment

ขอถามต่อนิดนะ...ระหว่าง

WD6400AAKS 640GB SATA-II 16MB(WESTERN)฿2,530

ST3500320AS 500GB SATA-II 32MB(SEAGATE )฿2,200

2 ตัวนี้อันไหนน่าเล่นครับและแรงกว่ากัน ขอบคุณ
          Last edited by My Girl; 8 Dec 2008, 18:13:04.

Comment

Originally posted by momoari View Post
            AAKS เหมาะกะท่านที่ไว้เล่นเกมส์หรือต้องการความรวดเร็ว

AACS ช้ากว่าก้อจิงแต่กินไฟน้อยกว่า

รอrepล่างยืนยัยนอนยันก้อดีนะคับพอดีอ่านมาผ่านๆ
            ยืนยัน

Comment

Originally posted by My Girl View Post
              ขอถามต่อนิดนะ...ระหว่าง

WD6400AAKS 640GB SATA-II 16MB(WESTERN)฿2,530

ST3500320AS 500GB SATA-II 32MB(SEAGATE )฿2,200

2 ตัวนี้อันไหนน่าเล่นครับและแรงกว่ากัน ขอบคุณ
              ผมเลือก wd อะ เพราะกำลังจะสอยเหมือนกัน

Comment

ตอนนี้ WD6400AAKS 640GB ควรเล็งหา firmware ตัวไหนดีครับ ตัวไหนแรง ๆ ครับตอนนี้ รหัส firmware อะไรครับ

Comment

Originally posted by 56K View Post
                  ตอนนี้ WD6400AAKS 640GB ควรเล็งหา firmware ตัวไหนดีครับ ตัวไหนแรง ๆ ครับตอนนี้ รหัส firmware อะไรครับ
                  หายังไงอ่ะ

Comment

บนตัว hdd มันจะมี label บอกไว้อ่ะครับ รู้สึกพักก่อนนี้เค้าแนะนำตัว b3 ไรเนี่ยะแหละจำไม่ได้ล่ะ ไม่รู้ตอนนี้ firmware ไปถึงไหนแล้ว

Comment

เอาง่ายนะครับดูตามสี

Blue = รุ่นปกติทั่วไปอาจแบ่งลงลึกตามรหัวเล็กน้อย

Green = รุ่นประหยัดพลังงานรุ่นนี้จะปรับลดรอบการหมุนเพื่อลดการใช้พลังงานได้(แต่จากผลเทสมันจะช้ากว่า blue เล็กน้อยแต่ก็ประหยัดไฟไปเยอะพอตัวเหมาะไว้ดูดบิท)

Black = รุ่นประสิทธิภาพสูง สั้นๆได้ใจความ

RE2 (Enterprise Drive) = เป็น HDD สำหรับทำ server ทนมือทนเท้าสุดๆเหมาะไว้ใช้กับเครื่องที่มีการทำงานตลอดเวลาเช่น server (ไม่ค่อยเหมาะกับเครื่องที่เปิดๆปิดๆบ่อยๆ (อันนี้เค้าว่ามา)

Comment

Working...
                      X