Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซียนคอมช่วยด้วยครับ...ภาพไม่ขึ้นจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซียนคอมช่วยด้วยครับ...ภาพไม่ขึ้นจอ

เซียนคอมช่วยด้วยครับ...ภาพไม่ขึ้นจอ

อาการมีดังนี้ครับ เปิดแล้วเครื่องติดแต่ไม่มีเสียงตึด
    จอภาพไม่ขึ้นครับ ผมถอดทุกอย่างมาขัดแล้วใส่เข้าใหม่
    อาการก็ยังเหมือนเดิมครับ ไม่รู้มีอะไรเสียป่าว แต่ผมเพิ่งได้
    บอร์ดกับการ์ดจอมาใหม่ คิดว่าไม่น่าเสียครับ ส่วนอย่างอื่นไม่รู้
    คิดว่าไม่น่าจะเสีย ตอนนี้ไม่ได้เล่นคอมมาเป็นเดือนแล้วครับท่าน
    ใครพอมีความรู้ช่วยบอกทีครับ

ขอบคุณหลายครับ

สเปคเครื่อง
    CPU E8400
    VGA Galasy 9600GT
    MB P5QL-E
    RAM Kinton512*2 Bus 533
    PSU 500w DELUX

โพสมา1คืนกับ1วันไม่มีใครช่วยตอบเลย

ขอบคุณมากนะครับ

สงสัยต้องไปขอความช่วยเหลือจากบอร์ดอื่นแล้ว

Comment

อ้าา จอภาพไม่ขึ้น(ตัวจอใช่ไหมครับ)

ไม่มีเสียงตึ๊ด เมนบอร์ด

ทุกอย่างหมุน ดีใช่ไหมครับ เสียบสายถูกนะครับ

ได้บอร์ดกับการ์ดจอ มาใหม่เหร่อครับ

น่าจะเป็น สายที่เสียบไม่ถูกหรือเปล่าครับ ลองเช็คดูอีกที

เสียบแน่นหรือเปล่า อะไรประมาณนี้อ่ะครับ*

สู้ ๆ*

Comment

ลองถอดแรมออก แล้วเปิดเครื่อง ฟังเสียงดูว่ามันฟ้องหาแรมป่าว

Comment

Originally posted by keidnoi View Post
          ลองถอดแรมออก แล้วเปิดเครื่อง ฟังเสียงดูว่ามันฟ้องหาแรมป่าว
          ลองดูครับ เเล้วถ้ามีตัวสำรองพวกการ์ดจอ เมนบอร์ดอื่น เเรมอื่นมาลองด้วยจะดี จะได้ฟันธงตัวไหนมีปัญหาครับ

Comment

ลืมเสียบ ATX 4 Pin บนเมนบอร์ด แหงมๆๆๆ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ

จะลองดูอีกทีว่าได้หรือเปล่า

Comment

เปิดติดแล้วไม่ดับแถมไม่ตุ๊ดไม่แต๊ด นี่ไม่บอร์ดก็แรมล่ะครับลองเช็คดู

Comment

^_^ตามข้างบน

Comment

ลองเอาแรมย้ายตำแหน่งดูครับ ผมก็เคย

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                      ลืมเสียบ ATX 4 Pin บนเมนบอร์ด แหงมๆๆๆ
                      อิอิ ผมก็เคยลืม

Comment

ครับท่านแล้วจะลองดูครับ

Comment

ได้ยังครับ ลองดูที่ Jumper ตรง Reset Bios ด้วยนะครับว่าอยู่ในตำแหน่ง Clear หรือเปล่า ถ้าใช่ให้เปลี่ยนใหม่ครับ ดูตามคู่มือเลย

Comment

ตามข้างบน ถูกหมดเลย
                            ถ้าไม่ได้ ลอยบอร์ดเลยท่าน ถอดออกให้หมดเหลือแต่ m/b+cpu+ram+vga+psu ติดแล้วค่อย
                            เสียบอย่างอื่นเข้าทีละอัน

ปล.ลองเปลี่ยน psu ดูดิ อิอิ
                            Last edited by shushaval; 10 Dec 2008, 23:11:11.

Comment

ผมลองถอดแรมออกแล้วเปิดเครื่อง ปรากฎว่าถามหาแรมอยู่ครับ
                              แต่พอปิดเครื่องใส่แรมแล้วเปิดใหม่ ก็เหมือนเดิมครับ ภาพไม่ยอมขึ้น
                              เหมือนเดิมครับ ไม่มีเสียงตึดด้วย หมดปัญญา เท่าที่เล่นคอมมา
                              คราวนี้โดนหนักสุด ถ้าไม่ได้จริงๆๆเดี๋ยวจะส่งให้ร้านซ่อมเช็ดดูครับ

ขอบคุณสำหรับทุกท่านที่ให้คำแนะนำและให้กำลังใจมาตลอดครับ

Comment

Working...
                              X