Announcement

Collapse
No announcement yet.

--- งงกับpure ---

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• --- งงกับpure ---

พอดีเพิ่งลองเล่นเกมส์ pure อ่ะครับ
    ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ แค่สงสัยว่าผมเปิด
    riva tuner ไว้เพื่อดู GPU Usage แล้วเล่น
    แต่พอกดออกมาที่หน้าจอ แล้วเห็นGPU Usage
    มันขึ้นประมาณ 28-50 % เองครับ ตอนกำลังเล่นอยู่อ่ะครับ
    ทั้งที่เกมส์อื่นๆ ที่ไม่โหดมาก ยังใช้ขึ้นไป 100% เลย
    เลยงงว่า ทำไมมันใช้แค่นี้เองหรอ

ปรับสุดหมดที่ 1440X900

คงจะต้องโหลดระบบกราฟก่อนที่จะให้ กาดร์จอทำให้ออกมาเปนรูปภาพอ่ะคับ มันคงต้องสร้าโครงสร้าทรัพยากรมากๆคับๆ ลองลดพวกความสวยงามของ map รอบข้างให้ลดลงจะช่วยได้เยอะคับ (คนแรกเลย อิอิ)

Comment

คือผมงงว่าทำไมมันไม่ใช้ 100% เลย ใช้แค่ 28-50% เอง

Comment

ดัน 1 ที

Comment

ม่ายรุ้อ่าครับ แต่เกมนี้ มันส์ๆๆ ของค่าย wall disney

Comment

ทำไมของผมโหลดเข้าแต่ละหน้า อย่างนานโคดๆ

Comment

Working...
            X