Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยสอน OC Athlon64 3000+ & ECS nForce4-A939 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยสอน OC Athlon64 3000+ & ECS nForce4-A939 หน่อยครับ

สอน OC Athlon64 3000+ & ECS nForce4-A939 หน่อยครับ คือผมอยาก OC มันไปที่ประมาน 2.3 ครับ ด้วย heatsink เดิมๆจะได้รึปล่าว เพราะตอนนี้แค่คล็อกไปที่ 2.16 เวลาเล่นเกมภาพก็เริ่มเละ แล้วก็วูบๆ เข้าออกเกมตลอดเวลาเลยครับ มีใครช่วยผมได้ไม้ครับ

Originally posted by legolasgl View Post
    สอน OC Athlon64 3000+ & ECS nForce4-A939 หน่อยครับ คือผมอยาก OC มันไปที่ประมาน 2.3 ครับ ด้วย heatsink เดิมๆจะได้รึปล่าว เพราะตอนนี้แค่คล็อกไปที่ 2.16 เวลาเล่นเกมภาพก็เริ่มเละ แล้วก็วูบๆ เข้าออกเกมตลอดเวลาเลยครับ มีใครช่วยผมได้ไม้ครับ
    ใช้เหมือนกันเลยครับ แต่ว่าเมนบอร์ดตัวนี้มัน OC ไม่ขึ้นจิงๆ ครับ ทำใจครับ

Comment

ram ก็มีส่วนนะครับ
      ถ้าอยากให้ไปได้ไกลๆ ปัจจัย 3 อย่างครับ
      1. CPU
      2. Mainboard
      3. RAM

Comment

Working...
      X