Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวบกวนถามว่า psu enemax ตัวเก่า 365p จะรองรับ system ใหม่ๆ ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รวบกวนถามว่า psu enemax ตัวเก่า 365p จะรองรับ system ใหม่ๆ ได้มั้ยครับ

กำลังประกอบคอมให้พ่อครับ เครื่องเก่ามันพังแล้ว ไ่ม่ได้เล่นเกมอะไร เลยเอาพวกการ์ดจอเก่ามาใช้
    เป็น cpu E8400
    board p5q
    ram ocz 4g bus 800
    vga 6800xt
    ฮาร์ดดิส สองลูก sata

อยากทราบว่า ตัว psu เก่าคือ enermax 365p นี่จะรับไหวมั้ยครับ หรือต้องเปลี่ยน psu ด้วย
    ขอคำชี้แนะด้วยครับ

อาจจะไม่พออ่ะท่าน

Comment

เพื่อนใช้ ประมาณนี้ กะ 8800gt ไหวอยู่นะ

Comment

ถ้าไม่เก่าจนหมดสภาพ พอแน่นอนครับ เครื่องที่ผมใช้พิมพ์อยู่ตอนนี้

Q6600@3.7
        HD3870
        HDD WD750G+ WD640G
        DVD
        RAM 2 แถว
        MAXIMUS II FOMURA

PSU REALSONIC 350W FULL ก็ใช้ปกติดีนะครับ ทั้งเล่นเกมส์ และเทสครับ

Comment

Working...
        X