Announcement

Collapse
No announcement yet.

SPEARKER ต่อ UPS ได้มะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SPEARKER ต่อ UPS ได้มะ

SPEARKER ต่อ UPS ได้มะ

คือผมมี Eacan A500l อยู่อะครับ แล้วอยากรู้ว่ามันกี่ watt

แล้วจะต่อกะ UPS 900 Watt ที่มีอุปกรต่อยุดังนี้ด้ป่าว
    Computer 620Watt
    Laser Printer
    LCD 19"
    Router

ups เทพมากครับ ต่อได้หลายตัวมาก

เป็นผมถ้าเลือกได้ผมจะไม่ต่อกะ ups ครับ

Comment

มากเกินไปครับ ยกเว้นว่าไม่ได้เปิดพร้อมกันครับ 900 Watt ไม่ใช่ค่าวัตต์เต็มนะครับ มันมีค่าเพาเวอร์แฟคเตอร์มาเกี่ยวข้องครับ

Comment

ผมต่อ Bose C5 ผ่าน APC1500VA อยู่อะครับ

Comment

900 ไม่พอครับน้อยไปอันตราย

...............................
          APC ของเทพ ชาวบ้านส่วนใหญ่ไม่ค่อยเต็ม

ผมก็เคยใช้ leonic ACURA PLUS 1500 VA แบต 7Ah 3 ก้อน ต่อเลี้ยงให้ C2 ปลอดภัยดีแต่เสียงไม่ค่อยดี

Comment

ต่อลำโพงผ่าน UPS แล้วเสียงจะแย่ลงครับ
            ทึบขึ้นมัวขึ้น หรือไม่ก็ออกจัดจ้านไปเลยครับ (^-6)

Comment

งั้นไม่ต่อและ
              แล้วต่อคอมผ่าน ups ความสามาทจะตกป่าว

ล้อเล่งอะ 55+

เพิ่มอีกนิส แล้วถ้าไม่ต่อแล้วตอนไฟดับ ลำโพงจะเปงไรมิ
              Last edited by sanky12123; 9 Dec 2008, 17:33:45.

Comment

เห็นกระทู้เก่ามีแบบว่าต่อ ups แล้วลำโพงตู๊มเลยอ่ะครับ

Comment

Originally posted by zianjokerzaa View Post
                  เห็นกระทู้เก่ามีแบบว่าต่อ ups แล้วลำโพงตู๊มเลยอ่ะครับ
                  น่ากลัวจัง ดีนะยังไม่ต่อ เกือบลองแระ

Comment

ผมว่ามันไม่น่ากลัวขนาดนั้น ยกเว้นว่า UPS เราจะไม่ดีจริงๆ ของผมต่อผ่านรางปลั้กของ Belkin เพื่อกันไฟอีกชั้น แถมมีประกันกับอุปกรณ์ที่เสียบด้วย

Comment

ผมเคยเอาชุด AVR ต่อผ่าน UPS ไม่โอ อ่ะครับ

Comment

ผมแค่เอาปลั๊กเพาเวอร์แอมป์เสียบดูเสียงฮัมบานเลย

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
                          ต่อลำโพงผ่าน UPS แล้วเสียงจะแย่ลงครับ
                          ทึบขึ้นมัวขึ้น หรือไม่ก็ออกจัดจ้านไปเลยครับ (^-6)
                          เคยต่อผ่าน ups เหมือนกัน เสียงจะทึบๆ ฟังแล้วอึดอัด
                          ผมเลิกเสียบกับ ups ก็เพราะท่านพจน์บอกนี่แหละครับ

Comment

Working...
                          X