Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง LCD 22 นิ้ว มีแสงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง LCD 22 นิ้ว มีแสงครับ

พอดีวันนี้ไปซื้อจอ LCD22" ให้พ่อใช้ทำงาน ซื้อมา6 ตัวของ LG หมดเลยราคาตัวละ5300 บาท ตอนเทสที่ร้านสั้งเกตเห็นตอนที่เทสสีดำ ขอบจอจะมีแสงสว่างสีขาวทั้งสี่ขอบ ถามช่าง เขาบอกเป็นทุกตัว(6ที่ซื้อเป็นแบบนี้หมดเลย) เลยอยากทราบว่ามันเป็นอย่างนี้เพราะอะไรทำไมไม่ทำให้มันดำสนิททั้งจอไปเลย หรือว่าเป็นบางยี้ห้อ มีรูปตัวอย่างให้ดูครับ เพื่อจะได้เขาใจอาการง่ายกว่าครับ แต่แสงสีขาวมันไม่ได้ชัดมากขนานในรูปนะครับมันเป็นแสงสีขาวจางๆตามขอบจอเฉยๆ อยากรูปว่าเป็นทุกจอ ทุกยี้ห้อจริงหรอ ยังไงช้วยตอบที่ครับขอบ คุณมากนะครับ ขอบคุณครับ อีกนิดนะครับ มันจะเห็นเฉพาะตอนเทสสีดำนะครับ ตอนเทศสีอื่นจะไม่เป็นครับ
    Attached Files
    Last edited by gobo; 9 Dec 2008, 00:23:00.

ของผมก็เป็นครับ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
      ของผมก็เป็นครับ
      เป็นเหมือนกันครับเพราะผมใช้รุ่นเดียวกับท่าน amcrew

Comment

Originally posted by diamondback View Post
        เป็นเหมือนกันครับเพราะผมใช้รุ่นเดียวกับท่าน amcrew
        ใช้รุ่นไหนหรอครับ
        Last edited by gobo; 9 Dec 2008, 01:50:59.

Comment

แสงลอดครับ ตอนใช้ เบนคิว ก็มี ตอนนี้ไม่มีและ

Comment

ของผม ACER ไม่มีครับนะครับ ข้างหลังที่วางจอ มีแสงรอดหรือเปล่าครับ ลองเอาไปวางที่ไม่มีแสงอยู่ด้านหลังดู

Comment

ผมใช้ ซัมซุง ก็เป็นเหมือนกันนะ ลำคาญเหมือนเวลาดูหนังถึงฉากมืดๆมันจะมีแสดงตามขอบ ไม่รู้ทำไงให้หาย แต่ผมคิดว่าเป็นกันทุกคนนะนี้ เลยไม่ได้สนใจ

Comment

samsung ก็เป็นครับ ใช้อยู่ ตอนแรกนึกว่าผิดปกติ เป็นเฉพาะเทสสีทำ

Comment

LG 22" 5300 นี่รุ่นอะไรหรอครับ ซื้อที่ไหนครับ พอดีไม่ค่อยได้อัพเดด ^^

นอกเรื่อง ตอนนี้ผม ใช้ LG 1900R อายุประมาน 1ปี อาการตอนเปิดจอตอนแรกมันจะกระพริบรัวๆ ซักพักถึงหาย ซื้อมาตอนแรกไม่เป็น ไม่ทราบว่าท่านอื่นเป็นเหมือนผมป่าวครับ

Comment

ก็เขาเรียกว่า leak ไม่ใช่เหรอครับ เป็นกันทั้งนั้นแหละครับ ส่วนใหญ่

Comment

กำลังจะซื้อคอมใหม่สงสัยต้องเลือกACERซะแล้ว

Comment

ปกตินิ ถ้าไม่อยากมีแสง ต้องเล่นของแพงซะละ
                        มันชัดมากขนาดนั้นเลยหรอ ที่เห็นเนี่ย ปิดไฟเล่นหรือเปล่า
                        ถ้าปิดไฟก็ปกติล่ะคร้าบ

Comment

ลด Brightness หน่อยสิ

Comment

Originally posted by dimensions View Post
                            ปกตินิ ถ้าไม่อยากมีแสง ต้องเล่นของแพงซะละ
                            มันชัดมากขนาดนั้นเลยหรอ ที่เห็นเนี่ย ปิดไฟเล่นหรือเปล่า
                            ถ้าปิดไฟก็ปกติล่ะคร้าบ
                            Originally posted by dimensions View Post
                            ลด Brightness หน่อยสิ
                            ACER ผมไม่เป็นนะ ไม่ว่าจะปิดไฟเล่น หรือตอนไหนๆ ความสว่างก็ปรับ 70+

หรือเราตาไม่ดีนิ ห้าห้า

Comment

ส่วนใหญ่จะเห็นตอน ปรับแสงสว่างเยอะๆ แล้วพื้นหลังเป็นสีดำ

Comment

Working...
                              X