Announcement

Collapse
No announcement yet.

e8400 vs x4 9750 Render 3d

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e8400 vs x4 9750 Render 3d

สอบถามหน่อยครับว่าจะลองเล่น intel

อันไหนเร็วกว่ากันครับ

x4 9750 เร็วกว่า ( 2 Core จะสู้ 4 Core ได้เช่นไร )
    เดี่ยวจะหาว่าเข้าข้าง AMD มันจะต้อง 4 Core กับ 4 Core ถึงจะ Rander เเข่งถึงจะถูก นะ

http://www.xbitlabs.com/articles/cpu...0_7.html#sect1

Comment

ดูไม่เป็นนะครับ ตัวเลขมากหรือน้อยที่เร็วกว่านะครับ

Comment

Originally posted by lucrative View Post
        ดูไม่เป็นนะครับ ตัวเลขมากหรือน้อยที่เร็วกว่านะครับ
        มากกว่าแรงกว่า (ดูจากด้านบนสุดคือดีกว่า)

ส่วนนี้การ Encode (ดูตามลิงค์ นะ)

Comment

จะเกิดประเด็นอีกไหม

Comment

ผมถามเพราะกำลังจะเปลี่ยนค่ายนะครับไม่ได้มีเจตนาอย่างอื่น

Comment

9750 ต้องมาประกบกับตัวนี้ขอรับ Q6600 or Xeon X3220 ตัวไหนก็ได้ ตัวเดียวกัน

Comment

http://www.tomshardware.com/charts/d...Max-9,836.html

ตามไปดูแล้วกันนะครับ อยากได้รุ่นไหน (Render ต้องดูเวลาต่อภาพ ยิ่งน้อยยิ่งดีครับ บางคนบอกว่าต่างกันแค่ 1 - 2 วินาทีจะเอาไปทำอะไรนักหนา ถ้าเป็นคนนั่งรอจริงจะรู้ครับว่า ใน 1 วินาทีต้องการภาพขั้นต่ำ 24 ภาพนะครับ และใน 1 นทีก็คูณไปครับได้ 1440 ภาพครับ นี่ 1 นาทีต้องใช้เท่านี้นะครับ เท่ากับถ้าช้าไป 1 วินาทีต่อภาพ ก็แสดงว่าเราต้องใช้เวลาเพิ่มขึ้น 24 นาที และในการทำงานจริง ๆ นั้นเขา Render แยก Layer อีก ไม่ใช่แค่ภาพเดียวนะครับ ใน 1 ภาพที่เราเห็นเสร็จอาจมีเป็น 100 ก็ลองคิดละกันครับ)

ขออภัยถ้าผมผิดพลาดประการใด ทุกวันนี้ยังใช้ 805 ทำอยู่เลย เหอะ ๆ

Comment

แปลงไฟล์ render3D ยกให้ 4 หัวไปเหอะ
                  เลือก Q6600
                  /gg

Comment

ได้ข้อสรุปแล้วครับ ตกลงแลกเปลี่ยนค่ายกันเล้วครับ

เอาไว้ประกอบเสร็จ แล้วจะนำมาให้ชมกันนะครับ

ขอบคุณทุกท่านสำหรับความคิดเห็นครับ

Comment

q6600 จับ มาลาก เจ๋ง ป่าวคับ

Comment

4 หัวใช้ งาน ดีมากๆ ครับ เรื่อง render

Comment

ผมแนะนำ Q9550 มือสองครับ คุ้มครับ : )

Comment

เรื่อง RENDER หรือ ENCODE เนี่ย ต้อง 4 CORE

Comment

Working...
                            X