Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้มีแผ่น CD , DVD ยี่ห้อไหนที่ป้องกันแผ่นเป็นรอยได้มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้มีแผ่น CD , DVD ยี่ห้อไหนที่ป้องกันแผ่นเป็นรอยได้มั่งครับ

แบบป้องกันได้ชัวร์ ทั้งฝุ่นและรอยขีดข่วน เค้าน่าจะทำแบบหน้าปัดนาฬิกานะ เห็นพวกนี้กันริ้วรอยได้นี่ มีแผ่นยี่ห้อไหนไหมครับ ของนอกก็ได้ เดี๋ยวจะให้เพื่อนที่อยู่นอกส่งมาให้ เบื่อมากเวลาแผ่นเป็นรอย เห็นแล้วกลัวข้อมูลมีปัญหา หรือสะดุด

เก็บดีๆสิครับผม

แผ่นแบบที่ว่าผมยังไม่เคยเห็นนะ เอ๊ะ รึมีแล้ว

Comment

อืมมมม ใช้verbatim อยู่มันรุ่นhard cotc อะไรซักอย่างนี่แหละ ป้องกันรอยขีดข่วน เป็น cd แต่ เหอๆ เดี๋ยวนี้มันต้อง dvd แล้ว ไม่รู้เหมือนกันจะเอาแผ่นทนๆ ไว้เก็บข้อมูลอะไร ส่วนมากลงext hdd แทน

Comment

Working...
      X