Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นจบซะแล้ว GTA IV - ใครเล่นจบแล้วมาแชร์ความรู้สึกกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นจบซะแล้ว GTA IV - ใครเล่นจบแล้วมาแชร์ความรู้สึกกัน

เข้าไปดูสถิติปรากฎว่าใช้เวลาเล่นจนถึงเนื้อเรื่องตอนจบไปทั้งหมด 34 ชั่วโมง
    โดยสถิติเวลาที่เล่นติดต่อกันโดยไม่ออกเกมคือเล่นต่อเนื่อง 9 ชั่วโมง

ตอนจบมีมากกว่าแบบเดียวนะ ไม่ spoil แล้วกัน ขึ้นอยู่กับว่าตลอดเกม
    เราตัดสินใจอะไรลงไปบ้าง แต่ก็คิดดูเอาขนาดเล่นจบเนื้อเรื่องหลักแล้ว
    เพิ่งได้ Game progress ไปแค่ 64% เอง แสดงว่าถ้าจะมากกว่านี้
    ต้องตามเก็บรายละเอียดย่อยอีกพอสมควร ไม่เป็นไรถือว่ามีอะไรเล่นหลัง
    เกมจบเพื่อฆ่าเวลายามว่างละกัน

ประทับใจเนื้อเรื่องเกมนี้ที่สุดยังกับนั่งดูหนังอาชญากรรมดีๆสักเรื่องเลย
    ส่วนเมืองก็มีชีวิตชีวามากเพียงแต่รู้สึกเสียดายว่า
    เนื้อเรื่องหลักเหมือนไม่ได้พาเราไปสำรวจเมืองทุกๆมุมสักเท่าไหร
    ทั้งๆที่มีหลายจุดที่น่าจะหยิบเอามาเป็นสถานที่ของเนื้อเรื่องได้
    ก็หวังไว้ว่าภาคเสริมที่จะออกมาจะมีอะไรหลากหลายขึ้น
    และขอให้มันลง PC เถอะ เกี่ยวกับภาคนี้อีกอย่างคือ
    มีบางฟีเจอร์ที่ภาค San เคยมีแต่ภาคนี้ตัดทิ้งแล้วทำรูปแบบอื่นแทน
    ก็เลยรู้สึกเสียดายนิดๆเหมือนกัน

สุดท้ายนี้ ก่อนใกล้ๆจะจบ หัวใจสลายครับ
    ไม่น่าเลย เหอๆ รักเข้าเต็มเป้า พาไปนู้นนี้ตลอดสุดท้ายเธอก็ . . .
    สำหรับตัวละครเพื่อนคนโปรดในเกมผมยกให้ Jacob แล้วกัน แนวได้ใจดี

ตัวละครคนโปรด...Jacob ไอ้เพื่อนยาก
    ภารกิจโปรด ....... ภารกิจปล้นธนาคาร ยังกับดูหนังเรื่อง Heat แล้วได้เข้าไปเล่น โคตรมัน
    แฟนคนโปรดคือใคร ... หลักๆก็ Kate แม้สุดท้ายจะต้อง .... / ชอบ carmen จู้จี้ดี อิๆ

ปล. 1.ตัวละครคนโปรด ภารกิจโปรด และ แฟนคนโปรดคือใคร
    ปล..2. Specที่เล่นได้ Fps กันเท่าไรปรับเกมเท่าไร
    ...../ผม Core2Duo 2.2 Ghz/Ram 2 Gb/EN9600GT Matrix 512MB
    .....เล่นตลอดเกมได้ Fps เฉลี่ยที่ประมาณ 26-33 ปรับ HIGH 1440x900
    ปล..3.ใครเล่นจบแล้วมาแชร์ความรู้สึกกัน
    Last edited by nikolaas; 9 Dec 2008, 07:41:05.

โหลดได้ 10% เอง อะ หิหิหิ

Comment

เลิกแล้ว เมา กระตุกจัง ปรับต่ำก็กระตุก เจ้าของกระทู้กระตุกปะงับ

Comment

เท่ากันเลยผมจบมะวาน64เปอร์เหมือนกันครับ แต่งงตรงที่ว่า ห๊ะ จบแล้วหรอ เนื้อเรื่องสั้นมากเลย กะลังหาภารกิจรายย่อยอยู่ตอนนี้เพิ่มเป็น67เปอร์เเละ แต่ยังไงก็สนุกครับ ฟิสิกสุดยอด

ตัวละครโปรด เพื่อนเราที่พาไปแข่งรถจำชื่อไม่ได้และ

ภารกิจ ก็หลายอันครับชอบเยอะอยู่

แฟน ไม่มียิงอย่างเดียว

spec CPU Q 6600 / RAM 4GB / XFX 9800GTX+/
        ผมไม่มีโปรแกรมดูเฟรมอ่ะครับหาอยู่
        Last edited by DoLLiN; 9 Dec 2008, 08:04:36.

Comment

ของผมจบที่ 64.5% ครับ กิ๊กที่พาไปเที่ยวด้วยบ่อยๆก็ Alex ครับ ส่วนเพื่อนก็ชอบ Little Jacob รถโปรดก็ NRG-900 ยิงนกพิราบไปได้ 2 ตัว หายากจริงๆ โดยรวมแล้วสนุกดีครับ อิอิ

Comment

ยังไม่มีเวลาเล่นเลยอ่าครับ อยากเล่นจัง

Comment

ยังเล่นไม่ถึงไหนเลย

Comment

ยังโหลดไม่ถึงไหนเลย อยากเล่นเเล้ว ถ้าทำบทสรุปได้ก็ยิ่งดีครับ

Comment

Originally posted by DoLLiN View Post
                  เท่ากันเลยผมจบมะวาน64เปอร์เหมือนกันครับ แต่งงตรงที่ว่า ห๊ะ จบแล้วหรอ เนื้อเรื่องสั้นมากเลย กะลังหาภารกิจรายย่อยอยู่ตอนนี้เพิ่มเป็น67เปอร์เเละ แต่ยังไงก็สนุกครับ ฟิสิกสุดยอด

ตัวละครโปรด เพื่อนเราที่พาไปแข่งรถจำชื่อไม่ได้และ

ภารกิจ ก็หลายอันครับชอบเยอะอยู่

แฟน ไม่มียิงอย่างเดียว

spec CPU Q 6600 / RAM 4GB / XFX 9800GTX+/
                  ผมไม่มีโปรแกรมดูเฟรมอ่ะครับหาอยู่
                  พี่จ๋อจำได้ป่าว เพิ่งถอยคอมมารใหม่น้ะเนี่ย สเปคเดียวกันเลย q6600 asusp5rpro 9800gtx+

ram4gb 55+ ว่างๆไปร้านบ้างป้ะเนี่ยสงสัยป้าเค้าคิดถึง

Comment

เล่นยังไม่ถึงไหนเลยครับ ยังงงกะการขับรถอยู่ อ้อ มีวิธีเปลี่ยนมุมมองจากบุคคลที่ 3 มาเป็นบุคคลที่ 1 ไหมครับ

Comment

เอ่อ คือ แบบอยากถามท่านที่รีบเล่นรีบจบ นี่ สนุกมั่งมั๊ยครับ ^^'

Comment

ผมมัวแต่ป้อสาว พาสาวขึ้นห้องอย่างเดียวเลยครับ มิชช่งมิชชั่นไรถ้าไม่มีใครโทรมาตามก็ไม่ไปทำหรอกครับ ฮาา..

Comment

Originally posted by mrair View Post
                          เล่นยังไม่ถึงไหนเลยครับ ยังงงกะการขับรถอยู่ อ้อ มีวิธีเปลี่ยนมุมมองจากบุคคลที่ 3 มาเป็นบุคคลที่ 1 ไหมครับ
                          กด V ครับ

Comment

จะรีบไปไหน รอผมด้วย เหอะ ๆ ท่าน eliwodkung ได้จากไหนครับ เล่นก่อนผมซ่ะแล้ว

Comment

คือไม่ได้รีบอ่ะนะ อยู่ดีๆก็จบซะงั้น เงินภาคนี้ไม่ได้ใช้ไรเลย มีอยู่ 8แสนเที่ยวทั้งชาติก็ไม่หมด

Comment

Working...
                              X