Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครซื้อลำโพง aconatic 2.1 มาใช้กะคอมบ้างไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครซื้อลำโพง aconatic 2.1 มาใช้กะคอมบ้างไหม

ไปเห็นที่แม็คโครมา 2450 บาท ก็เลยสวยมา แบบ 2.1 ตัวลำโพง มันจะสูงประมาณ 2 ฟุต แบบตู้ ดอกซับ 5 นิ้วมัง (ถ้าจำไมผิด ) เสียงก็ OK แต่อธิบายไม่ถูกอะ แต่ว่าเสียงซับมันหนัึกจัง ขนาดปรับปุ่มให้ต่ำๆ แล้วนะ
    สายเห็นที่แถมมาแล้วไม่ชอบอย่างแรง ก็เลยไปหาซื้อใหม่มาเปลี่ยน ก็รู้สึกว่าดีขึ้นนะ รายละเอียดเพิ่มเล็กน้อย (เมตรละ 14 บาท) ซี้อกะร้านไฟฟ้าข้างบ้านอะ ว่าจะหาขาลำโพง หรือเก่าอี้มารองมันจะเป็นรอยอะ (จริงๆ เป็นแล้วนิดหน่อย เนื่องจากซื้อมาแล้วต่อวางไว้บนพื้นซีเมนต์เลย )

ปล.เดี๋ยวอััพรูปให้ดู ตอนนี้ไปเปลี่ยนถ่านกล้องก่อน แบตหมดแล้ว
    Attached Files
    Last edited by FungFung; 9 Dec 2008, 12:46:28.

ราคานี้ไม่ลองดู x3 ก่อนหน๋อ T__T"

Comment

ด้านหลัง

Comment

สายลำโพงที่อยู่หลังซับรูปด้านบน ไปซื้อมา ที่บอกเมตรละ 14 บาท เส้นโตดีแฮะ ส่วนอันนี้ แถมมา ยังกะลวดแหนะ
        Last edited by FungFung; 9 Dec 2008, 12:53:26.

Comment

ปล.อยู่ตจว. ไม่อยากรอไปกทม. (ไม่รู้เมื่อไรได้ไป) อีกอย่างไปแล้วขี้เกียจยกมาเอง เพราะนั่งรถทัวร์ไป กลัวเจอเคสเดียวกะ xforce คราวก่อน ...เข็ดมาก ...เข็ดนานนนน

Comment

อยู่ขอนแก่นป่ะเนี้ย คุ้นๆ อิอิ

Comment

ศก. ศรีเกษหนะ
              ก็ที่เคยสั่ง xforce 5 แล้วมีปัญหา สภาพเหมือนไปผ่านสงครามกลางเมืองไงงันเลย

ปล.เคยเอารูปมาโพสในนี้ทีแล้ว จำร้านไม่ไ้ด้แล้ว ไม่อยากจำ ค่าส่งของคืนก็ไม่จ่าย แย่มากๆ ร้านนี้ (ตอนแรกร้านเค้าว่าส่งของมาคืนทางร้านแล้วจะโอนค่าขนส่งมาให้ทีหลัง สรุปมันไม่ยอมจ่ายคืน แต่ยังดีจ่ายค่าลำโพงคืนมา )

Comment

Originally posted by FungFung View Post
                ศก. ศรีเกษหนะ
                ก็ที่เคยสั่ง xforce 5 แล้วมีปัญหา สภาพเหมือนไปผ่านสงครามกลางเมืองไงงันเลย

ปล.เคยเอารูปมาโพสในนี้ทีแล้ว จำร้านไม่ไ้ด้แล้ว ไม่อยากจำ ค่าส่งของคืนก็ไม่จ่าย แย่มากๆ ร้านนี้ (ตอนแรกร้านเค้าว่าส่งของมาคืนทางร้านแล้วจะโอนค่าขนส่งมาให้ทีหลัง สรุปมันไม่ยอมจ่ายคืน แต่ยังดีจ่ายค่าลำโพงคืนมา )
                อ่อ จำได้แหล่ะครับ - -* (คิดในแง่ดี อย่างน้อยก็ได้ค่าลำโพงคืนเนอะ )

Comment

sat ตัวใหญ่สะใจจิงๆครับ ^ ^

Comment

เสียงดูหนัวเป็นไงบ้างครับ..กำลังสนใจอยู่พอดีเลย รุ่นนี้อ่ะ

Comment

ใหญ่จัง เสียงเป็นไงบอกด้วยนะครับ

Comment

เห็นอยู่ อมร เหมือนกันครับ สนใจอยู่ รูปร่างหน้าตาดูดีถูกใจผมเลย แต่ไม่รู้ว่าเสียงเป็นไง ยังไม่ได้ลอง แต่ จขกท. บอก ซับแรง มันก้อน่าเสียเงินจัง อิๆ

Comment

สนใจโมมั๊ยครับ เอามาให้เป็นแนวทาง คิดว่าข้างในคงไม่ต่างกันมาก ^^

http://www.overclockzone.com/forums/...240?highlight=

Comment

Aconatic นี่ถ้าหารุ่นเดิมๆ ที่วางตลาดเมื่อสัก 2 - 3 ปืที่ผ่านมา (อย่างเช่นรุ่นข้างบนนี้แหละ) ที่เป็นมือ 1 ได้นะ ผมว่าเรื่องคุณภาพเสียงโอเคเลยแหละ Sub. เสียงออกแน่นดีด้วย แต่รุ่นใหม่ๆ ที่เพิ่งออกวางตลาดนี่ เท่าที่ผมเคยไปลองฟังมา ดูๆ ว่าคุณภาพเสียงสู้กันไม่ได้นัก วัสดุที่ใช้ก็เหมือนๆ ว่าเพื่อลดต้นทุนลงไปได้มาก
                            ตัวผมเองก็ใช้อยู่นะ รุ่น AN-SP230N เป็นรุ่นเล็กกว่า 240N แต่คุณภาพจัดจ้านพอตัวครับ หลักๆ ผมก็ใช้ร้องคาราโอเกะ แล้วก็ฟังเพลงน่ะ

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับ หลังจากที่ งมหาเล่นแต่ลำโพงคอม เล่นมาหลายตัว ไม่ถูกใจสักที ลองแหวกแนวไปเล่นตัวนี้ ถูกใจมากเลยครับ ทีแรกยังคิดว่ามันเป็นเครื่องเสียงแบบบ้าน ๆ เสียงคงไม่เท่าไร แต่ ๆๆๆ ผิดคาด เบสกระหึ่มบ้านยังกับเครื่องเสียง Hi End ไม่ใช่เบสกระหึ่มแบบงานวัดนะ โดยรวมพอใจมาก ๆ คับ ลองไปหาดู แนะนำ...

Comment

Working...
                              X