Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ core 2 duo E4500 มั่ง อยกรู้ว่าลากได้เท่าไรกันบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ core 2 duo E4500 มั่ง อยกรู้ว่าลากได้เท่าไรกันบ้างครับ

ช่วยบอกหน่อยครับ
    มือใหม่

ใช้อยู่ที่ Bus1066 266*11 = 2.9ghz
    ไฟ CPU ปรับที่ Bios ไว้ 1.412V อุณหภูมิซิ้งเดิม เปิดเครื่อง 42-45 องศา

Comment

ลากเล่นๆ เบาะๆ ดูครับ

333*10 ทดแรมซัก 4:5 น่าจะวิ่งได้ยาวๆ ไฟ 1.40 ก็น่าจะพอครับ

เคยเล่นกับบอร์ด P35-DS3R อยู่ ใช้งานได้สบายๆ

Comment

e4400 ผม ได้ บัส 365 *9 อ่ะครับ ได้ 3.2 ครับ
        บอร์ด ga-p35-ds3l ครับ

Comment

ผมลองลากดูเเล้ว
          ได้ 3.15 ครับ
          บอร์ด DFI Dark ครับ

Comment

ถามหน่อยนะครับ แล้วลากได้ ไม่ได้ดูยังไงหรอคับ ถ้าลากมากมันมีเตือนอะไรยังไงมั้ยครับ หรือว่า ปรับมันทีละ5 แล้วเข้าวินโดวเช็คดู
            พอดีว่าจะลองคล็อกบ้าง
            ใช้ E4500 บอร์Asus P5K SE psu500วัตต์ ครับ มือใหม่ครับ รบกวนด้วย
            แล้ว.. พอดีตอนเข้าไปดู เหมือนมันล็อคไว้ ไม่ให้ปรับ ต้องทํายังไงเหรอครับ
            Last edited by wintereagle; 12 Dec 2008, 15:17:49.

Comment

ผม p5k ลาก 250-11 2.5 เอง

รบกวนถาม จ่ายไฟไม่เป็นครับ ที่ 1.4 หมายถึง ไฟcpu อันไหนครับ มันมีหลายอัน งง ใช้ cpu vcore ป่ะครับ
              Last edited by jokeintert; 13 Dec 2008, 11:26:11.

Comment

เวลาท่านปรับ เล้วต้อง Save ด้วยครับ

ไม่งั้นจะเป็นเหมือนเดิมครับ

Comment

ผม E4300 360x9 = 3.24 ไฟ Auto ทั้งหมด นิ่งมากๆ ถ้า 380x9 หรือ 390x9 มันไม่ค่อยนิ่งครับ

Comment

3.4 กว่าๆยังไม่สุดเดี๊ยวคืนนี้ทำต่อ

Comment

จะบอกให้

ปรับไปที่8X400 ไฟ1.45 เพราะเคยใช้มาก่อนปรับตามนี้ ส่วนแรมเนี่ย ก็ทดเอาตามใจชอบเลยส่วนCPUผมรู้ปรับตามนี้ละครับ

Comment

อัดไฟซัก 1.7 เท่านี้ก็คงไม่ยากมั้ง...

Comment

Originally posted by wintereagle View Post
                          ถามหน่อยนะครับ แล้วลากได้ ไม่ได้ดูยังไงหรอคับ ถ้าลากมากมันมีเตือนอะไรยังไงมั้ยครับ หรือว่า ปรับมันทีละ5 แล้วเข้าวินโดวเช็คดู
                          พอดีว่าจะลองคล็อกบ้าง
                          ใช้ E4500 บอร์Asus P5K SE psu500วัตต์ ครับ มือใหม่ครับ รบกวนด้วย
                          แล้ว.. พอดีตอนเข้าไปดู เหมือนมันล็อคไว้ ไม่ให้ปรับ ต้องทํายังไงเหรอครับ
                          CPU กะ M/B เหมือนผมเลย กำลังจะ clock เหมือนกันแต่ มันเข้าไปคล๊อกตรงไหนของbiosหลอ ไม่เหนมีอ่ะ

สอนหน่อยดิ เหนมีปรับเปน%อะไรก็ไม่รู้

Comment

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=470632

ยังไม่สุดพรุ่งนี้ทำต่อ

Comment

วันนี้

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=471348

Comment

Working...
                              X