Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยจ้า!!!มีปัญหาการใช้งาน4870x2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยจ้า!!!มีปัญหาการใช้งาน4870x2

SPEC
    MB: P5Q
    RAMG: SKILL 4PK/800 4GB
    CPU: E8400
    VGA: pwc 4870x2
    PSU: iCute TiTaNium Pro 650W

ปัญหาคือเล่นCRYSISเเล้วมันกะตุกเเละมีเสียจี๊ดๆตรงการ์จอ มันเริ่มมีอาการตั้งเเต่เข้าเกมส์เลยครับ

เทส3DMark06ก็ไม่ผ่าน พอเข้าเทสเเล้วมันก็กะตุกเเละมีเสียจี๊ดๆตรงการ์จอเเล้วมันก็รีสตาจไปเองเลย

เเละได้ลงไดเวอร์ทั้ง8.10เเละ8.11มันก็ยังไม่หายครับ

ท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วยจัา...

ดันหน่อย

Comment

เช็คสาย PCI-E หรือยังครับ ลองถอดแล้วใส่ใหม่ให้เข้าล็อคพอดีนะครับ

Comment

Originally posted by khomsiri View Post
        เช็คสาย PCI-E หรือยังครับ ลองถอดแล้วใส่ใหม่ให้เข้าล็อคพอดีนะครับ
        เช็คเเล้วครับมันยังเป้นอยู่เลย มันน่าจะกี่ยวกับpowerไม่พอป่าว

Comment

ไฟ ไม่มี มันน่าจะเปิดไม่ติด นะ คับ
          ลองความเห็นท่านต่อไป

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=344917

แบบนี้เลยป่ะครับ

ผมก็เป็นมาพักนึง ตั้งแต่ซื้อเลย

ตอนนี้หายล่ะ อยู่ๆ หายเอง ซะงั้น 555

งงกะมันจริงๆ

เอาไปเคลมได้ครับ ไปศูนย์ใหญ่เคลมเลย หรือถ้าเพิ่งซื้อเคลมหน้าร้านเลยครับ

บอกภาพแตกเป็นเส้น ตัวการ์ดมีปัญหา เสียงไฟตอนฟูลโหลด

Comment

Originally posted by parker996ap View Post
              ไฟ ไม่มี มันน่าจะเปิดไม่ติด นะ คับ
              ลองความเห็นท่านต่อไป
              มันเหมือนกับว่าพอจะใช้พลังงานที่กี่ยวกับการ์ดจอมากขึ้นมันก็จะกะตุกอะ

เเต่พอใช้งานเเบบธรรมดามันก็ปกตินะเข้าเว็ปดูหนังฟังเพลงก็ปกติดีนะ

Comment

Originally posted by OunPom View Post
                มันเหมือนกับว่าพอจะใช้พลังงานที่กี่ยวกับการ์ดจอมากขึ้นมันก็จะกะตุกอะ

เเต่พอใช้งานเเบบธรรมดามันก็ปกตินะเข้าเว็ปดูหนังฟังเพลงก็ปกติดีนะ

นั้นแหล่ะครับ อาการเดียวกัน

ตอน idle ปรกติ ไม่เป็นไร

พอฟูลโหลด ไม่ว่าจะดูหนัง ( ปรับ vivo ) มันจะดังฟีดๆ

เข้า crysis ดัง วี๊ดๆๆ แล้วมันจะดังเสียงแหลมๆซะส่วนใหญ่น่ะ crysis

ถ้าเล่น grid มันจะดัง ฟืดๆๆ ดังเสียงต่ำๆ

ฮ่า ฮ่า การ์ดจอ มีเสียง+ลำโพงในตัว

psu ของผม tt 850 w. มันเลยไม่น่าเกี่ยวครับ

Comment

ดันให้หายไวๆ...

Comment

Working...
                  X