Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องจุดเสีย บนจอ LCD สุดยอดเลย!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องจุดเสีย บนจอ LCD สุดยอดเลย!!!

รบกวนถามหน่อยสิครับเรื่องของ จุดเสีย บนจอ LCD นะครับ

คือว่า หน้าจอนะครับ ตอนแรก มันก็มีจุดเสียอยู่แล้วนะครับ แต่พอตอนที่ไปเอาคืนมาจาก บริษัท ยังไม่ได้ซ่อมทีนะครับ พอเอามาใช้เปิดที่ห้องดูนะครับ และก็ใช้มาตลอด 5 วันที่ผ่านมานี้ รู้สึกว่า มันจะมี จุดมาอีกจุดนึงนะครับ แต่ไม่ใช่จุดธรรมดานะครับ คือว่า จุดๆนี้มันจะวิ่ง รอบๆจอเลยนะครับ หยุดบ้าง วิ่งๆรอบจอบ้าง บางทีอยู่เกือบๆขอบจอ วิ่งไปทางซ้ายที ทางขวาที และบางทีก็หยุดนะครับ อยากจะทราบว่า จอ LCD มันมีจุดเสียแบบนี้ด้วยเหรอครับ แต่ดูๆไปมันเดินเหมือนมีแมลงอยู่ภายใน นะครับ
    แต่มันก็มีขนาดพอๆกับจุดเสียบนจอเลยนะครับ ก็เลยไม่รู้ว่ามันจะเป็นแมลง หรือว่า จุดเสียกันแน่

ถ้าวิ่งๆนั่นสงสัยแมลงอะครับบ

Comment

ง่า !!! แต่ช่วงที่มันวิ่งมานี้ มันเริ่มเป็น จุดเสียแล้วอะครับ เท่าที่ดูมา มันเริ่มมีจุดขึ้นมาอีก หลายจุดเลยอะครับ ซวยซ้ำซวยซาก จริงๆเลย

** ต้องกลับไปสุราษซะแล้ว ไปถามที่ศูนย์ บริการ SAMSUNG ดูว่ามีจอ19" เหลืออะป่าว กรุงเทพหมดเลย ต้องรอตั้งเป็นเดือนๆ

Comment

อ่า อีกอย่างครับ จุดเสีย เราสามารถจับภาพหน้าจอได้รึป่าวครับ ว่ามันเป็นจุดเสีย อะไรแบบนี้
        แต่ผมลองจับภาพดูแล้วนะครับใช้โปรแกรม SnagIt มันไม่เห็นมีจุดดำเลยนะครับ หรือว่ามันไม่ใช่จุดเสีย มันอาจจะเป็น ขี้แมลงก็ได้

**รบกวนคนที่มีจุดเสีย ท่านสามารถจับถาพหน้าจอได้รึป่าวครับ รบกวนช่วยบอกกันด้วยนะครับ

Comment

ยี่ห้อ อะไร ถ้ายี่ห้อ ทั่วไป รอขึ้นจุด สัก 3-4 จุด แล้วเค้าจะให้เครม

ซวยจัง เอาใจช่วยนะ

ซัมซุง เหรอ ถ้าพึ่งซื้อ ลองเอากลับที่ร้าน ก่อน
          เพราะซัมซุง รับเครมที่ 3 หรือ 4 จุดนี่แหละ

Comment

ซัมซุง รับเคลมที่ 4 จุด แต่ว่าตอนนี้ที่ศูนย์ ซังซุง ไม่มีหน้าจอ 19" เลยนะครับ ถ้าเคลม ต้องรอเป็นเดือน ถึงกว่าจะได้ของนะครับ
            ซื้อมาสัก 6 เดือนได้แล้วละครับ รวมๆ ถ้านับเวลาที่ใช้ ถ้าตลอด 24 ชั่วโมง ก็ไม่น่าจะเกิน 1 เดือนได้ครับ เปิดบ้าง ชั่วโมง สองชั่วโมง บางทีก็ไม่ได้เปิดเลยเป็นอาทิตย์ๆ ตอนนี้ ถ้านับจุด จริงๆก็ราวๆ 10 กว่าจุดได้แล้วละครับ เหอๆ
            Last edited by octoder; 13 Feb 2007, 20:48:30.

Comment

dead pixel ใช้จับภาพไม่ได้ครับ ต้องใช้กล้องอย่างเดียว

Comment

โอ้วววว....จุดเสีย...มีชีวิต...แล้ว
                ได้เคลมจริง-จริง จนได้
                ขอให้ได้ตัวใหม่แล้วไม่เจอครับ อิ อิ

Comment

สงสัย น้ำ ข้าง ในมาน ไม่เต็มมั้ง ^ ^

Comment

ถามหน่อยดิคับทั่นทั้งหลาย

คืออยากรู้ว่า เวลาพี่ๆซื้อของเเบบว่านอกสถานที่อ่ะครับที่เเบบว่าไม่สะดวกจะเทส พี่มีวิธีเทสของไงครับ ผมเคยเห็นเค้าเอาจอไรไม่รู้เล็กๆมาต่อในรถอ่ะเเล้วก้อเทสฮาร์ดดิสก์ได้เลย ผมอยากได้เเบบนั้นอ่ะครับเพราะบางทีซื้อของก้ออยากเทสเพื่อความสบายใจด้วยอ่ะเเต่บางทีไม่สะดวกไปที่บ้าน
                    ยังไงรบกวนหน่อยครับ

Comment

อุ้ยผิดที่ผิดทางซะเเล้วเด๋วไปตั้งใหม่ โทดๆ

Comment

เหยื่อพอกัน แต่ยังไงผมก็ชอบLCDดีกว่าCRTอะครับ

Comment

เครมเลยคับ

Comment

โอ้ว !!! อาการใหม่ จำๆๆ

Comment

ว่าจะซื้อ LCD เหมือนกัน แต่ปัญหา เรื่อง dead ทามมายเจอบ่อยจางเนี่ย ตัดใจ กลับไปใช้ CRT

Comment

Working...
                              X