Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800gtx+ กับ cpu ประมาณไหนถึงจะไม่คอขวด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800gtx+ กับ cpu ประมาณไหนถึงจะไม่คอขวด

ขอทั้ง 2 ค่ายเลย x2,x3,x4
    1.cpu เอาแบบเดิมๆไม่คล๊อก
    2.cpuกลาง แบบคล็อกเอา

ได้ทั้ง 2 แบบ ตามต้องการ
    แต่มีข้อเดียวที่ต้องถาม
    มีงบเท่าใหร่ (AMD / Intel)

Comment

amd 4200+@2.9 พอได้ป่าวคับ
      ถ้าไม่ได้แนะนำที
      งบประมาณ3000-4000
      รอดูเงินเหลือก่อน

Comment

งั้น X2 6000+ นะ ราคาไม่เกินงบ
        แรงกำลังดี เดิมๆ ก็แรง หรือลากซัก 3.2-3.3 GHz น่าจะได้ (หรืออาจจะลากไปได้เยอะกว่านั้น)
        Last edited by TWK.; 9 Dec 2008, 18:02:19.

Comment

6000+ ที่แนะนำ 65n หรือ 90n
          แล้ว 4200+ ตัวเดิมละ ใช้ได้มั้ย ถ้าลากเอา 2.9

Comment

AthlonX2ทุกmodel รีดพลัง9800gtx+ออกมาไม่หมดครับ ต้องใช้พวก core2 3g ขึ้นไป ถึงจะรีดออกหมด

เรื่องจริงนะเออ ไม่โกหก

AthlonX2 ต้องเอามาลาก 3.5 ขึ้นไปถึงจะ เห็นผล (ซึ้งยากมากๆ)

Comment

วอนเสียตังค์อีกละท่าน

Comment

Originally posted by maxsaag View Post
                AthlonX2ทุกmodel รีดพลัง9800gtx+ออกมาไม่หมดครับ ต้องใช้พวก core2 3g ขึ้นไป ถึงจะรีดออกหมด

เรื่องจริงนะเออ ไม่โกหก

AthlonX2 ต้องเอามาลาก 3.5 ขึ้นไปถึงจะ เห็นผล (ซึ้งยากมากๆ)
                2.5 ก็แรงแล้ว

Comment

เล่นE7200เลย ลากมันโครตๆ

Comment

-*- ไม่นิยมลาก อยากได้แรงแต่เกิด อิอิ

Comment

ผมไม่ค่อยเข้าใจกับการรีดพลังสักเท่าไหร่ อย่างเครื่องผมนี่ 6000+@3.2GHz กับการ์ด 9800GTX+ ผมเคยลองเอาการ์ดตัวนี้ไปใส่เครื่องเพื่อนที่เป็น E8XXX (จำไม่ได้ว่าตัวไหน) แต่ oc ไปที่ 3GHz นิดๆ เล่นเกมได้เฟรมเรทพอๆกับ 6000+ เลย ถ้าไม่เปิดดูเฟรมเรทนี่ไม่รู้เลยว่าเฟรมเรทขึ้นมาหน่อยนึง แต่เทส 3Dmark นี่คะแนนพุ่งกระจาย

ช่วยบอกผมหน่อยว่าการรีดพลังนี่คือ ได้เฟรมเรทเพิ่มขึ้นหรือคะแนน 3dmark เพิ่มขึ้นกันแน่ ไม่เข้าใจเหมือนกัน ตอนแรกผมว่าจะอัพซีพียูอยู่เหมือนกัน แต่พอได้เอาการ์ดไปลองเครื่องเพื่อนแล้ว เลยต้องกลับมาคิดดูใหม่ว่ามันจะคุ้มหรือปล่าวถ้าจะอัพซีพียูเพื่อเล่นเกม

Comment

การ์ดจอ แรงระดับนึงต้องคู่กับ CPU แรงระดับหนึ่ง ซึ่ง ถ้าไม่สัมพันธ์กัน มันจะรีดพลังซึ่งกันและกันได้ไม่หมดครับ มันจะไปคอขวดที่ตัวที่ด้อย

Comment

GTX280 3Way เเน่นอนครับ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                            ที่ว่าแน่นอนคือ แพงแน่นอน 555+

คิดดู 9800จีที+ ยังหา ซีพียูที่ไม่ทำให้เกิดอาการขอขวดเลย แล้ว GTX280 3Way มันต้องใช้ ซีพียูระดับใหนเนี้ย 555+

ส่วนตัวผมคิดว่า 9800+ นี้ น่าจะใช้ ประมาณ 2.6+OC ก็น่าจะพอแล้วนะครับ อย่าลืมว่า คอทู มันแรงอยู่แล้ว อิอิ อย่างผม ใช้ 9600จีที +อี4500 โอเวอร์คล็อก ก็ สบายๆแล้ว ปรับมีดี้ยมปรับไฮ ได้หลายเกมส์ ไม่มีปัญหา อยู่ ลองดู อะไร ดีๆ อยู่ที่เงินทุนด้วยนะผมว่า

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                              บ้าพาววแฮะ....ถ้าจขกท. ถ้ามี..ตังซื้อ GTX280 3 Way ผมคิดว่าเค้าเอาตัวไปซื้อย่างอื่นดีกว่าเยอะ เอาไปจมกะอะไรก็ไม่รุ้เพ้อเจ้อ

Comment

Working...
                              X