Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเซียน hi-defช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเซียน hi-defช่วยทีครับ

คือผม ปกติก็ดู hi-def เื่รื่อยๆมานี่และปกติจะโหลดจากบิทนอก ไม่มี sub ตลอดอะครับ
    ทีนี้พึ่งได้ bit มาใหม่ นี่และครับ ไปโหลดมาดู the dark knight แล้ว พอเปิดกับ
    media classic ก็กระตุก ก็เลยไปหาข้อมูลมาเลยไปโหลด km player มาครับ
    เปิดมาไม่กระตุกแต่หน่วงๆ ดูไปมา เสียงมาก่อนหนัง แก้แล้วแก้อีก ปรับแล้วปรับอีกก็ยังไม่ได้

อยากทราบท่่านเซียนที่ดู hi def อะครับว่า ทำอย่างไร ถึงจะแก้ปัญหานี้ได้ เพราะดู 720p ไม่มีปัญหาเลยครับ

อยากทราบวิธีแก้โดยละเอียดเลยอะครับ คิดว่าปัญหานี้ หลายๆคนคงอยากรู้วิธีปรับ

1080 P X264 MKV ใช่ใหม

แล้ว spec เครื่องล่ะ

Comment

ใช้ laptop ครับ

cpu cure 2 duo t2050 1.6gb

การ์ดจอก็ออนบอร์ด

ram 2 gb

ประมาณนี้และครับ

แล้วสงสัย ว่าเครือ่ง p4 530 3gb ram 512 การ์ดจอ 8600gt นี่ไหวไหมครับ คือคิดว่าไหวแต่แรมน้อยๆ แล้วเซ็ตไม่เก่งอะครับ

ส่วน file ก็เป็นตามที่ท่านเรือรบว่าเลยครับ

Comment

1080P ไม่ใหวครับ ทั้ง 2 เครื่อง

เต็มที่ 720P

Comment

CPU อ่อนด้อยเกิน ของผมก็เช่นกัน.. ใช้วิธีลดลงมาเป็น 720p แต่ก็เกือบๆจะไม่ไหว..

Comment

อ้ออออ แล้ววิธีทำ จาก 1080p เป็น 720p นี่ทำยังไงหรอครับ??

Comment

-..-

Comment

ดู Spec แล้วอย่างอื่นโอเค
                เหลือแต่การ์ดจอแล้วนะครับ อย่างที่ท่านเรือรบว่า เต้มที่ก็น่าจะ 720

อีกวิธีหนึ่งนะครับ ใช้ Codec ช่วย

ชื่อ CoreAVC หาอ่านได้ใน ThaiDVD.net ช่วยได้แน่นอน

โหลด CoreAVC มา แตกไฟล์ กด Setup

เปิด KMPlayer ปรับแต่งค่าโดยเลือก External Filter เป็น COreAVC ประมาณนี้

ผมกก็เหมือนคุณในช่วงแรก ดูได้แต่ 720
                ลองทําทุกอย่างที่ไม่ต้องลงทุน ตั่งแต่ลง Filter มากมาย ปรับค่ามากมาย จน Overclock กระจาย

สุดท้ายเปลี่ยนยันตั้งแต่ การ์ดจอ ซีพียู เมนบอร์ด

สุดท้ายลุกลามไปกระทั้ง เคสใหม่ ฮาร์ดดิสใหม่รวม 4 ลูก

แต่ดูแล้วแฮปปี้

จนสุดท้ายถอนตัวไม่ขึ้น ซื้อ Amp ซื้อ Sub ซื้อ ลําโพง จ้างเค้าเดินสาย เปลี่ยนสายใหม่ ทีวีใหญ่โต

สิ้นเดือนหนี้ท่วมหัว 55555555555+

Comment

cpu cure 2 duo t2050 1.6gb + ออนบอร์ด intel ไม่ไหวครับ ลองแล้วครับ

Comment

ลองตัวนี้ไหม XBMC Media player ถูกพัฒนามาจากบน Linux รันแล้วเสียงกับปากตรงกันครับแต่ติดที่ เอาซัพมาไส่แลบ้วมันไม่ตรงแค่นั้นเองครับ เป็นฟรีแวร์นะครับ โหลดโดยตรงจ่ากเวปเลยคับ

Comment

ถ้าเป็น E6300 1.8 2 MB นะ onboard ผมฟันธงว่าเอาใหว ถึงจะใช้ ffdshows decoder สุดเรื้อน ที่แดก cpu โคตรๆก็เอาใหว

แต่นี่ มัน cpu notebook B/w มันน้อยกว่า PC นับเท่าตัว ถึงจะใช้ decoder ที่กิน cpu use น้อยที่สุด

อย่าง coreavc 1.8 มันก็เอาไม่ใหวอยู่ดี ตุกสัส soken แดก

Comment

Originally posted by achimonde View Post
                        ดู Spec แล้วอย่างอื่นโอเค
                        เหลือแต่การ์ดจอแล้วนะครับ อย่างที่ท่านเรือรบว่า เต้มที่ก็น่าจะ 720

อีกวิธีหนึ่งนะครับ ใช้ Codec ช่วย

ชื่อ CoreAVC หาอ่านได้ใน ThaiDVD.net ช่วยได้แน่นอน

โหลด CoreAVC มา แตกไฟล์ กด Setup

เปิด KMPlayer ปรับแต่งค่าโดยเลือก External Filter เป็น COreAVC ประมาณนี้

ผมกก็เหมือนคุณในช่วงแรก ดูได้แต่ 720
                        ลองทําทุกอย่างที่ไม่ต้องลงทุน ตั่งแต่ลง Filter มากมาย ปรับค่ามากมาย จน Overclock กระจาย

สุดท้ายเปลี่ยนยันตั้งแต่ การ์ดจอ ซีพียู เมนบอร์ด

สุดท้ายลุกลามไปกระทั้ง เคสใหม่ ฮาร์ดดิสใหม่รวม 4 ลูก

แต่ดูแล้วแฮปปี้

จนสุดท้ายถอนตัวไม่ขึ้น ซื้อ Amp ซื้อ Sub ซื้อ ลําโพง จ้างเค้าเดินสาย เปลี่ยนสายใหม่ ทีวีใหญ่โต

สิ้นเดือนหนี้ท่วมหัว 55555555555+

คล้าย ๆ ผมเลย เครื่องเก่า p4 3.0 6600gt
                        ก็อยากจะเล่นเกมใหม่ ๆ เลยไปซื้อ 4850 กับ power ใหม่มา
                        power ใส่ได้ 4850 ติดสายไปบนเมนบอร์ด
                        วันรุ่งขึ้นได้ p5q e8400 ram 4g
                        อีกซักพัก ซื้อเคสใหม่ พัดลม ซิ้ง cpu และ การ์ดจอ
                        ซื้อซาว์นการ์ด ไป ๆ มา ๆ มีทั้ง se200pci กับ xifi fps
                        ตอนนี้อยากได้ AVR อีก
                        หน้ามืดจริง ๆ
                        ของผมยังไม่สิ้นเดือนหนี้ก็ท่วมหัวแล้วครับ

Comment

ผมยังไม่เคยดูเลยครับ อยากดูมาก จะโหลดเน็ตก็ไม่แรง hdd ก็จะเต็ม ทนไปก่อน 555+

Comment

ฟังแ่ต่ละท่านเล่า

จะบอกว่า AVCcore ก็ไม่ช่วยจริงๆครับก่อนถามนี่ไปนั่งปรับกระจาย ทำนู่นลองลุย destopก็ไม่ไหว

จนปัญญา ฮ่าๆๆ

เครื่องคงตันเองและครับ

แต่ประเด็นคือ 1080p จะบอกว่า มันก็เ่ล่นได้ เกือบทุกเรื่องนะ ยกเว้น the dark knight นี่และ
                            สงสัย source มันคนละแบบ เพราะปกติไป โหลด mininova

แต่มารอบนี้บิท ไทย ธรรมดา ไม่รู้ว่า มันเป็นไรอะเหมือนกันครับ

แปลกดี ถ้าท่านใดรู้กรุณาตอบทีครับ

Comment

ฟังแ่ต่ละท่านเล่า

จะบอกว่า AVCcore ก็ไม่ช่วยจริงๆครับก่อนถามนี่ไปนั่งปรับกระจาย ทำนู่นลองลุย destopก็ไม่ไหว

จนปัญญา ฮ่าๆๆ

เครื่องคงตันเองและครับ

แต่ประเด็นคือ 1080p จะบอกว่า มันก็เ่ล่นได้ เกือบทุกเรื่องนะ ยกเว้น the dark knight นี่และ
                              สงสัย source มันคนละแบบ เพราะปกติไป โหลด mininova

แต่มารอบนี้บิท ไทย ธรรมดา ไม่รู้ว่า มันเป็นไรอะเหมือนกันครับ

แปลกดี ถ้าท่านใดรู้กรุณาตอบทีครับ

Comment

Working...
                              X