Announcement

Collapse
No announcement yet.

คีบอร์ด ใช้ไม่ได้ ช่วยทีก๊าบบบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คีบอร์ด ใช้ไม่ได้ ช่วยทีก๊าบบบบบ

อาการมันมีอยู่ ว่า บูท เข้า วินโดวส์ แล้วใช้ไม่ได้ไม่มีไฟขึ้นเลย ก่อนหน้า นั้นพอมีอาการรีสตาสคอมแล้ว ใช้ไม่ได้พอปิดเครื่องไปสัก1ชัวโมง มาเปิดเครื่องใหม่ ก็ใช้ได้ แล้ว บางที ก็ใช้ไม่ได้ จนตอนนี้ปิดเครื่อง ครึ่งวัน ก็ยังใช้ไม่ได้ แต่ หน้า จอต่อบูท เข้า Bios ไม่มีปัญหา พอบูทผ่านเข้าวิน โดว์ ก็ใช้ไม่ได้ผมลองลงโปรแกรมใหม่ ก็ลงได้ เพราะ ตอนลงจะเข้าไปแบ่งพาดิชั่น มันก็ใช้ไม่ได้ เครียด มากมาย ครับ วานผู้ที่มีคสามรูช่วยทีน่ะครับ

คีบอดเน่ารึป่าวครับ

Comment

Originally posted by EaraGon View Post
      อาการมันมีอยู่ ว่า บูท เข้า วินโดวส์ แล้วใช้ไม่ได้ไม่มีไฟขึ้นเลย ก่อนหน้า นั้นพอมีอาการรีสตาสคอมแล้ว ใช้ไม่ได้พอปิดเครื่องไปสัก1ชัวโมง มาเปิดเครื่องใหม่ ก็ใช้ได้ แล้ว บางที ก็ใช้ไม่ได้ จนตอนนี้ปิดเครื่อง ครึ่งวัน ก็ยังใช้ไม่ได้ แต่ หน้า จอต่อบูท เข้า Bios ไม่มีปัญหา พอบูทผ่านเข้าวิน โดว์ ก็ใช้ไม่ได้ผมลองลงโปรแกรมใหม่ ก็ลงได้ เพราะ ตอนลงจะเข้าไปแบ่งพาดิชั่น มันก็ใช้ไม่ได้ เครียด มากมาย ครับ วานผู้ที่มีคสามรูช่วยทีน่ะครับ
      ซื้อใส่ใหม่ครับ หายเลย (มั่ง)

Comment

หวังว่าคีย์บอร์ด หรือวินโดว์ที่มีปัญหา เพราะ บางราย มีปัญหาที่ช่องเสียบคีย์บอร์ด ด้านหลังเมนบอร์ดน่ะครับ หวังว่าจะไม่ใช่เพราะ ถ้าใช่ ไม่ซื้อคีย์บอร์ด usb มาก็ต้อง เอาเมนบอร์ดไปเครมล่ะครับ

Comment

น่าจะเป็นคีย์บอร์ดแบบ usb แน่ๆที่มีปัญหาแบบนี้ ถ้่าใช่ก็หาหัวแปลงใส่ใช้แบบ PS/2 เลย

Comment

Working...
          X