Announcement

Collapse
No announcement yet.

L4Dพี่น้องคาบบผมไม่มี config.cfg จะทำ console ไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• L4Dพี่น้องคาบบผมไม่มี config.cfg จะทำ console ไงครับ

หาแล้วไม่มีเลยครับ

งั้นพิมในช๊อตคัดไม่ได้เหรอ ของ hl2.exe อะ แล้วพอเข้าเกมมันจะมีคอนโซลลงมา จากนั้นก็ค่อยพิมคำสั่ง bind....อะไรซักอย่างนี่แหละ

Comment

มันต้องมีสิครับ....common\left 4 dead\left4dead\cfg

Comment

ไม่มีครับผมก็งงว่าทำไมของผมไม่มี
        โหลดตัว WORKING100% มาอะครับ
        สรุปต้องทำไงอ่าคับ

Comment

เดี๋ยวผมอัพให้ละกัน รอ pm
          ปกติมันจะอยู่ C:\Program Files\Left4Dead\left4dead\cfg ถ้ายังไงไม่มีจริง ๆ ก็เอาตัวที่ผมให้ไปลงไว้ในนี้นะ เข้า console กด F9 (ที่ผมตั้งไว้)

Comment

เอาไฟลที่คุณส่งมาจากไหนอะครับ
            รบกวนส่งใหม่ได้ไหมครับ

Comment

กด F9 ไม่ขึ้นอะครับ

Comment

ผมมีอีกวิธีหนึ่งครับ สำหรับใครที่เข้าไปแก้ใน config.cfg และก็ยังไม่สามารถเรียกคอนโซลได้อยู่ดี

1.ให้สร้างไฟล์ txt ในโฟลเดอร์ cfg แล้วเซฟเป็นชื่อ autoexec.cfg
                2.เปิดไฟล์ autoexec.cfg ที่สร้างขึ้นมาแล้ว พิมพ์ bind F9 "toggleconsole"
                อาจจะตั้งเป็นปุ่มอืนก็ได้ครับ แต่ต้องไม่ซ้ำกับปุ่มที่ใช้ในเกม
                3.ลองเข้าเกมแล้วกดปุ่มที่ตั้งไว้ครับ กดแรงๆด้วยนะ เดียวไม่ขึ้น อิอิ

Comment

Working...
                X