Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะโนตุบคให้ทีเครื่องแรกในชีวิตคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะโนตุบคให้ทีเครื่องแรกในชีวิตคับ

งบไม่เกิน4หมื่น ผมเล็งไว้ Acer Compaq cpuเปงพวกTurion x2 core2duo กาดจอมะแน่ใจอะคับอธิบายผมทีx1100 1150 มันแชแรมใช่ไหมคับ ถ้าไม่แชแรมต้องมีคำว่า Hypermemory ใช่ปะผมเข้าใจถูกปะ แล้วกาดจอแบบแชแรมดีไหมหรือไม่แชแรมเจ๋งกว่ากันคับ แล้วกาดจอของATI พวก X1100 x1150 x1300 กับ Nvidia Gefore Go 7300 2ค่ายนี้ในโนตบุคอันไหนดีกว่ากันคับเมื่อใช้งาน ใช้เล่นเนต ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ออนไลค์ นีสฟอสปีด เดอะหลอด คอมมานเจเนรัล พวกนี้อะคับกาดจอตัวไหนมั่งพอรับได้คับ ขอขอบคุนที่ให้คำแนะนำคับผม

พวกที่แชร์แรมก็จำพวก x1100 1150 เรียกว่า ออนบอร์ด แชร์แรม

Hyper memory คือใช้แรมร่วมด้วย แต่ไม่ได้เรียกว่าแชร์แรม มีในการ์ดจอnb เกือบทุกรุ่น แม้ว่าจะเป็นรุ่นสูง ก้มี ในฝั่ง ATI

X1300 x1450 x1600 x700 มีหมดทุกตัว

ส่วน NV เรียกว่า Turbo cash

ถ้าจะเอา 7600 ให้ดูด้วยว่าแรม 128 หรือ64 bit

นอกนั้นคือสวยและทนมือทนตีนพอ ^^
    Last edited by battlecruiser; 13 Feb 2007, 21:48:17.

Comment

งบ 40k ลองดู
      Acer ATi x1600 "5593WXMi" หรือ
      Asus ATi x1450 รุ่น "A8Je"

ถ้าเพิ่มตังอีกซัก 5-7k แนะนำ Asus ATi x1700 รุ่น "A8Jp" ดีก่าคับ อิอิ

Comment

ลองดู HP อ่ะครับ 7200 GO C2D ด้วยย เล่นเกมส์สบายๆ ราคา 3 ปลายๆ

Comment

ลองมองAsusดูครับ

Comment

A6T ของ ASUS โลด เลยน่าจะพอดีงบ ถ้าไม่พอ เอา Compaq ก้ไม่เลว

Comment

asus อีกหนึ่ง

Comment

Asus สุดใจคับ

Comment

asus งบนี้การ์ดจอต้อง 7600 หรือ x1600 นะครับ ^ '

Comment

3ยี่ห้อนี้คับ acer compaq Asus ตัดสินใจเอา core2duo กาดจอเปงX1600 หรือ Gefore Go7600GT ดีคับ งบ40k ไปดูมามัน 40,533บาทของacerอะคับ น่าสนแต่3ยี่ห้อนี้เอาตัวไหนดีคับ

Comment

ASUS ครับ

Comment

ASUS ดีกว่าAcer Compaq ยังไงหรอคับอธิบายหน่อย แล้วx1600อะคับมันกินไฟมากมั้ยตอนไม่ต่ออะแดปเตอร์ ถ้ากินไฟมากไปจะได้ลดรุ่นกาดจอลงเปงx1300 x1150 ดีปะคับ

Comment

ดูตามความต้องการแล้ว คงจะต้องใช้ spec สูงพอควร แนะนำให้ใช้ Hyper memory ,HD 120 G CPU น่าจะเป็น core2duo น่าจะ OK แต่อย่าเอา Acer ครับ ให้มองข้ามไปได้เลย ราคาถูกแต่ปัญหาเยอะมาก ผมแนะนำ note book สายเลือดญี่ปุ่นครับ TOSHIBA ,FUJISU หรือลงทุนหน่อย Sony ใช้งานดีมากครับ

Comment

ในใจตอนนี้ผมเลือกเปงcore2duo ยี่ห้อคงไม่เอาAcer คงมองเปงพวกcompaq BenQ Toshiba ASUS โซนี่งบมะถึง แต่กาดจอนี่x1600กินไฟพอตัวไหมเวลาเรามะต่ออะแดปเตอร์ไฟบ้านหมายถึงตอนพิมพ์งานอยู่ที่อื่นอ่ะ อยากได้แบบมะกินไฟแบตเตอรี่เมื่อเรายังมะเสียบอะแดบเตอร์งะ แนะรุ่นไหนดีงับ

Comment

ไม่ต้องห่วงเรื่องกินไฟครับ เพราะ ATI มี Power Play ไว้ตั้งค่าการจ่ายไฟสำหรับการ์ดจออยู่แล้วครับ สามารถsetให้ตอนไม่เสียบปลั๊กไม่ต้องจ่ายไฟเต็มที่ได้

แต่ถ้าไม่เสียบปลั๊กแล้วเล่นเกมบ่อยๆนี่ Battไปไว ได้เหมือนกันครับ

Comment

Working...
                              X