overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 15 of 15

Thread: AliveNF6G กับ 9600GSO เข้ากันได้หรือเปล่าครับ.

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

Unhappy AliveNF6G กับ 9600GSO เข้ากันได้หรือเปล่าครับ.

หลังจากที่มีปัญหามาเนินนาน

AliveNF6G ใช้ออนบอร์ด แล้วมีปัญหา อย่างงี้มานานแล้วครับหลัง ๆ เริ่มมากขึ้น

ก็ พอมีตังค์ก็ไปซื้อ 9600GSO กาแลคซี่ (มือสองมา)
    แล้ว รีเครื่องตลอด นึกว่า Psu ติดเคสไม่พอ เลยไปซื้อ

Cooler master extreme plus 500w มาอีก
    ก็เป็นเหมือนเดิม รีเครื่องตลอด เข้าหน้าเดสท๊อปไม่ได้
    เข้า safe mode ก็ไม่ได้ เปลี่ยน วินโดว์ แล้วสองสามอันก็ไม่ได้
    เฟลชไบออสแล้ว เคลียก็แล้ว ก็ไม่ได้

ก็นึกว่าเป็นที่ ตัวการ์ด ก็เอาไปเคลมที่ A&L ศูนย์ใหญ่
    เค้าก็ดี เอาไปเปิดเทสให้ ก็ ขึ้น ดีปกติ ไม่มีปัญหาอะไร T^T กับบอร์ด asus

ก็นึกว่าเป็นที่เมนบอร์ด เอาไปเคลมที่ synnex เคยไปเคลมมาแล้วประมาณ 3-4 รอบ
    กลับมาก็เป็น เหมือนเดิม (ทีเป็นลาย ๆ อ่ะครับ)
    และก็ยังใช้ การ์ดจอไม่ได้ (ต้องใช้ออนบอร์ดไปเรื่อย ๆ ดีกว่าไม่มีเล่น)

และตอนนี้ก็ยังไม่ได้ใช้การ์ดจอ ซื้อมาเดือนกว่าแหล่ะ นอนแอ่งแมง อยู่
    มองเห็นแล้วก็เสียใจ

นึกว่าเป็นที่ ตัวจอ CRT 17 MAG AH778 โทรไปถามที่ศูนย์เค้า
    และส่งรูปไปให้เค้าดู เค้าก็บอกว่าไม่น่าจะเป็นที่จอเพราะ มันแคป รูปจากจอไปได้
    (คืออาการลายเส้น มันจะวิ่ง ไปตลอดอ่ะครับเปลี่ยนที่ ตลอด)

T^T เห้อออ เริ่มเหนื่อยแล้วนะ ซื้อคอมมาไม่ได้ใช้ปรกติสุขเลยยย
    ใช้เล่นเนต ออนเอ็ม กับอะไรนิดหน่อย เรื่องเกม นี้ไม่ได้ แตะเลย
    อยากเล่นบ้างเหมือนกัน นะ

ตอนนี้ว่าจะเปลี่ยน เมนบอร์ดแล้วครับ ลองดูอีกทีสิ ว่าจะหายไหม

นี่ ไล่มาเรื่อย ๆ เปลี่ยนหลายอย่างแล้วนะเนี่ย เห้ออออ.เหนื่อยยย
    เสียทั้งใจ เสียทั้งตังค์

ห้าห้าแต่ไม่เป็นไร อากาศ หนาว เมอร์รี่คริสมาส ติดไฟ หลอดสี ๆ แล้วสวยดี ครับ ห้าห้า

อ่ะ ลืมคำถาม

1. ตามหัวข้ออ่ะครับ AliveNF6G กับ 9600GSO ท่านใดใช้คู่กันแล้วใช้ได้
    กรุณา ยันยืน ทีครับ อ้าาาา

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ลองให้หมดเลยครับ format ลง windows ใหม่ ไล่สายเสียบดีๆ ลอง driver หลายๆตัว ในเมื่อ ไม่หายลองให้หมดครับท่าน

ขอให้หายไวๆน่ะครับ

OverclockZone Member amcrew's Avatar

ถึงมือคนอื่นไม่มีปัญหา อาการนี้ฮาร์ดแวร์ไม่เข้ากะยูสเซอร์ครับ
    วิธีแก้คือเปลี่ยนฮาร์ดแวร์ยกเซท หรือเปลี่ยนยูสเซอร์ดี อิอิ

->ขาย NF6G ไปสอย m2n-mx ดีมั้ย oc ได้พอๆกันแหละ

OverclockZone Member dimensions's Avatar
    Rangsit University

เคยเขจอ NF6 เหมือนกัน รู้สึกว่าจะใช้กะ GF7600GS จำยี่ห้อไม่ได้ เป็นอย่างนั้นเลย แต่ก็ได้ขายไปซื้อ 7600 ค่ายอื่นมาแทน ก็หายของคุณนี่ ดูสายหรือยังครับ

OverclockZone Member dordeg's Avatar

ใช้อยู่อะ แรงดีนะ กะPSU Delta 350W ยังไหวอะ
    ตอนนี้ใช้ AliveNF6G+GALAXY 9600GSO อยู่อะไม่มีปัญหานะ
    กับเจ้า SPARK 7600GS ก็เคยใช้นะ ใช้นานด้วยไม่เหนมีปัญหาไรอะ

Confirm....!!!

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

อืมมม มีคนใช้ มาคอนเฟิม

แล้ว ของเราเป็น กับอะไร ว้าาาาา

อุตส่าเปลี่ยนครบเครื่องแล้ว นะ เห้อออ

เป็นกับ อะไรนร้า เป็นกับอะไรนร้าาาาาาาาาาาา*

OverclockZone Member dordeg's Avatar

สงสัยเป็นที่ดวงท่านจขกท.ไม่ดีม้าง..อิอิ

OverclockZone Member :[HARDMAN]:'s Avatar

ลองเปลี่ยนแรมดูรึยังครับ ลองดูนะอาจจะหาย

OverclockZone Member kahung's Avatar
    พันธ์ทิพย์ ประตูน้ำ,BTSพญาไท

เอารูปแมวมาก่อน เดียวตอบให้ 55555+

OverclockZone Member killerdie111's Avatar

ใช้ค่ายเเดง ครับ ปัญหานี้ อย่ที่ การ์ด จอ ครับ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

เล่น 4670 ก็ไม่ต้องพาวงเรื่อง PSU แล้วอิอิ งบไม่ปานปลายด้วย 9600GSo แรงจริง - -
    เคยใช้แต่ AliveNF6G + 4670 ไม่เป็นปัญหา ชิบเขียวเหมือนกันไม่น่างอแงนะ ลงวิดโดใหม่เลย

OverclockZone Member zxyte's Avatar
    ระบบสุริยะจักรวาลบนกาแล็คซี่ทางช้างเผือก

ตอนใช้ 9600 gso ปิดออนบอร์ดในไบออสรึัด้วยรึเปล่า

ปิด แล้วครับ

เห้ออ ขอบคุณทุกคน ขอแค่กำลังใจห้าห้า

สู้ต่อไปป ทาเคชิิ

เย่ว*

สรุป

เป็นที่แรม ครับ หึหึ

เปลี่ยนแรมก็เรียบร้อยแหล่ะ +*-

ดีใจด้วยคับ

Bookmarks

Bookmarks